Kali Linux 2016.2 chính thức được phát hành

DDos

VIP Members
22/10/2013
524
2.191 bài viết
Kali Linux 2016.2 chính thức được phát hành

Hôm nay, Offensive Security đã chính thức phát hành phân bản Kali Linux 2016.2. Trong phiên bản này có một số những điểm mới như:
  • New KDE, MATE, LXDE, e17 and Xfce builds
  • Kernel 4.6, Gnome 3.20.2
  • Kali Linux Weekly ISOs
  • Bug fixes, update, add new tools and OS improvements (Các bạn có thể xem tất cả những điểm mới trong phiên bản này tại đây)
  • Kali “sana” repositories retired
Link tải Kali Linux 2016.2

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Thanks mod DDos tranh thủ nghỉ lễ này đọc thêm chút về Kali, nghe nói nhiều mà chưa dùng bao giờ :)

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
BBZ10;n59199 đã viết:
Thanks mod DDos tranh thủ nghỉ lễ này đọc thêm chút về Kali, nghe nói nhiều mà chưa dùng bao giờ :)

Thực ra dùng cái gì không quan trọng, quan trọng là cái bản phân phối nào mình thích thôi bạn. Trước mình cũng dùng Kali, nhưng thấy nó không hay bằng Linux Mint, giờ mình chuyển hẳn sang dùng Linux Mint rồi. Kali chẳng qua là môt bản phân phối của Debian mà nó đã cài rất nhiều công cụ pentest thôi. Có những công cụ mình chẳng bao giờ dùng tới cả... :D

Comment
Bản này nếu cắm USB wifi vào có nhận được không vậy bạn DDOs

Comment
update từ bản 2.0 lên được ko Bạn?hay là phải cài lại mới? thank

Comment
nktung;n59232 đã viết:
Bản này nếu cắm USB wifi vào có nhận được không vậy bạn DDOs

Cái này em không nắm bắt được vì chưa dùng usb wifi bao giờ.

Comment
Duyduy8080;n59329 đã viết:
update từ bản 2.0 lên được ko Bạn?hay là phải cài lại mới? thank

Không cần phải cài lại mới bạn nhé. Chỉ cần thay đổi file sources.list với nội dung của kali linux rolling là ok. Bạn có thể tham khảo video này nhé.

Comment
Bên trên