Hỏi về: Ngành nghề nào phù hợp để mình có cơ hội trở thành hacker mũ trắng ạ?

Le Nguyen Tien Vinh

Well-Known Member
12/04/2021
1
48 bài viết
Hỏi về: Ngành nghề nào phù hợp để mình có cơ hội trở thành hacker mũ trắng ạ?
Hiện tại mình sắp xong 12, nguyện vọng là học một ngành có thể trở thành hacker mũ trắng với kiến thức hiện giờ là Linux, Python, CTF. Mọi người nghĩ ngành nghề nào phù hợp để mình có cơ hội trở thành hacker mũ trắng ạ? Vd như là: ATTT, CNTT,... tư vấn giúp em với
THANK YOU.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Chào bạn! Ngành nghề nào trong CNTT và an ninh mạng cũng có thể được coi là Mũ trắng nếu mục đích theo đuổi là tốt đẹp và không vi phạm pháp luật. Nếu bạn đã có nền tảng kiến thức hiện giờ là Linux, Python, CTF thì bạn hãy trau dồi và học hỏi thêm, sau đó xin thực tập và học việc tại các công ty để bạn biết bản thân hợp với vị trí nào nhé! Chúc bạn thành công!

Chỉnh sửa lần cuối:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên