Hỏi về: Nên lựa chọn dịch vụ Email doanh nghiệp trên Mắt Bão hay PA Việt Nam

Vajra01

01/04/2022
0
1 bài viết
Hỏi về: Nên lựa chọn dịch vụ Email doanh nghiệp trên Mắt Bão hay PA Việt Nam
Nhờ các bạn giúp mình vấn đề này với:

- Đại lý 1 của công ty mình đang sử dụng dịch vụ Email Pro 5 của Mắt Bão (khoảng 5 năm) có 80 User (Email 399.000đ/ tháng + SAP v2 299.000đ/ tháng) thì tương đương 1 User = 104.700đ/ User/ năm (chưa VAT), trước khi có Sap v2 thì hay gặp tình trạng Mail rác, Mail chứa Virus. Sau khi đã có Sap v2 (rất mắc gần 4.000.000đ/ năm @@) thì Mail chứa Virus sẽ bị chặn nhưng vẫn nằm thường xuyên xuất hiện trong Inbox (khó chịu) ,đôi khi Mail công ty khác gửi cũng bị đưa vào Junk Mail (@Vietteltelecom ^^), chả thấy giúp được gì nhiều.

- Đại lý 2, 3 của công ty mình sử dụng Email Pro 5 của PA Việt Nam (hơn 1 năm) có 110 User (Email 376.000đ/ tháng) thì tương đương 41.000đ/ User/ năm) mặc dù không có chức năng bảo vệ SAP v2 như Mắt Bão nhưng mình cũng chưa gặp lỗi Mail nào nghiệm trọng trong khoảng 1 năm sử dụng (Mail rác sẽ bị đưa vào Junk Mail còn Mail nguy hiểm thì vẫn bị chặn)( ít lỗi nên chưa test tốc độ hỗ trợ xử lý lỗi).

Hiện tại mình đang suy nghĩ việc chuyển tên miền Email từ Mắt Bão qua PA Việt Nam để giảm chi phí (Mắt Bão 80 user Email + SAP v2 9.213.000đ măc hơn PA 110 user Email 4.963.000đ), mọi người cho mình xin ý kiến có nên chuyển qua PA không hay bỏ chức năng Sap v2 của Mắt Bão để giảm chi phí. Hoặc ở lại Mắt Bão vì nó có chức năng nào tốt hơn PA hoặc ai sử dụng PA lâu gặp bất cập mà không giải quyết được thì cho mình ý kiến để mình biết để lựa chọn với nhé
Trân trọng cám ơn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Theo mình thì đây là vấn đề cần được tính toán và tìm hiểu kỹ càng. Đầu tiên nên nhờ chính đội ngũ kỹ thuật của 2 công ty họ tư vấn cho mình để mình tự đánh giá. Sau đó dựa trên các tư vấn này mình sẽ ra quyết định.
Mình cũng dùng dịch vụ của PA và thấy đội kỹ thuật support nhanh, dịch vụ ổn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: Vajra01
Comment
Nếu có điều kiện muốn dùng ổn bạn có thể cân nhắc dùng của Google hoặc Microsoft mềm hơn thì có Zoho.

• Thích
Comment
bên mình đang dùng của Bizcloud, cũng khá ổn

• Thích
Comment
Thẻ
email doanh nghiệp mắt bão pa việt nam
Bên trên