Hỏi về dual boot kali linuxd

solo1minh

W-------
03/05/2015
0
11 bài viết
Hỏi về dual boot kali linuxd
Em muốn cài đặt kali linux và Win8.1 trên 2 ổ cứng khác nhau để tìm hiểu.
Em đã tải bản ISO của kali về và dùng UltraISO để tích hợp vào USB. Khi khởi động máy và vào tùy chọn boot từ USB thì không được, nó vẫn tự động khởi động vào Window.

Em đã từng thử cài đặt 2 hệ điều hành khác của linux là ubuntu và steamos thì đều thành công. Lên mong tìm được sự trợ giúp em tìm trên mạng thì thấy mọi người bảo Kali không hỗ trợ chuẩn UEFI, mà main của em là dòng B85-G43Gaming chuẩn UEFI lên không biết có cài được không.
Mong mọi người giúp đỡ.

Đã cài đặt thành công, nhưng khi em đăng nhập tài khoản thì nó đều báo đăng nhập thất bại.
Em đã đăng nhập account bằng hostname và password khi cài đặt Kali nhưng đều báo thất bại. Không biết làm gì tiếp theo nữa

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên