Hỏi về CNTT

tapsu

W-------
04/03/2016
0
2 bài viết
Hỏi về CNTT
mình muốn tìm hiễu về CNTT 1 chút, chẳng hạn như lập trình, viết code hack, mạng máy tính, design web..vv
Ai có thể chỉ cho mình là phải bắt đầu từ những kiến thức nào và cụ thể ra sao không?
mình cảm ơn!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
mình đọc đc vài tài liệu nhưng cũng không hiễu lắm, thật thì mình cũng chưa đc học qua ở đâu..bạn có tài liệu nào cụ thể hơn không :(

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
tapsu;n55297 đã viết:
mình đọc đc vài tài liệu nhưng cũng không hiễu lắm, thật thì mình cũng chưa đc học qua ở đâu..bạn có tài liệu nào cụ thể hơn không :(
Nếu bạn chưa học qua bất cứ khóa học IT nào thì khó có thể đọc hiểu được cái bài viết trên diễn đàn.
Đầu tiên bạn hãy trang bị cho mình kiến thức cơ bản về máy tính, lập trình, cơ sở dữ liệu. Tài liệu bạn có thể seach các từ khóa "Kiến thức cơ bản máy tính", "Học lập trình c căn bản", " lập trình web cho người mới bắt đầu"... bạn sẽ tìm thấy rất nhiều tài liệu hay quan trọng bạn phải đam mê và kiên trì.

Comment
tapsu;n55295 đã viết:
mình muốn tìm hiễu về CNTT 1 chút, chẳng hạn như lập trình, viết code hack, mạng máy tính, design web..vv
Ai có thể chỉ cho mình là phải bắt đầu từ những kiến thức nào và cụ thể ra sao không?
mình cảm ơn!
Mình thấy có bài này cũng khá hay (http://blog.myclass.vn/nen-bat-dau-hoc-lap-trinh-tu-dau/) giúp bạn dễ định hướng hơn, trước hết bạn nên định hướng sẽ học và làm những gì phù hợp với đam mê của mình, rồi lập kế hoạch thực hiện -> sau đó hẵng bắt đầu thực hiện dần dần,
Chúc bạn thành công :D :D

Comment
Bên trên