Help Gặp lỗi khi sử dụng tool sqlmap

08/03/2014
0
46 bài viết
Help Gặp lỗi khi sử dụng tool sqlmap
Chào các bạn, mình đang dùng tool sqlmap để khai thác lỗi SQL Injection của Website, mình cài trên máy thật Windows 8.1, ai đã từng cài và sử dụng swlmap thì cũng biết chúng ta phải cài Python trước khi cài sqlmap
Mình cài Python bản 2.7.6, cài xong sẽ thấy có thư mục cài đặt tên Python2.7 ở ổ C: , sau đó mình tải sqlmap ở http://sqlmap.org/ về giải nén ra và để ở ngoài ổ C: đồng cấp với Python2.7 hay copy nó vào trong thư mục Python2.7 thì khi chạy sqlmap đều báo lỗi như hình.

Xin anh em xem giúp với.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Help Gặp lỗi khi sử dụng tool sqlmap

Đây không phải là lỗi, chỉ là bạn không nói cho sqlmap biết nó phải làm gì

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

ChickenChild;11990 đã viết:
Đây không phải là lỗi, chỉ là bạn không nói cho sqlmap biết nó phải làm gì
Ý bạn là câu lệnh của mình bị thiếu, vậy mình lấy lý hơi chủ quan là cách mình làm giống cách Ad diễn đàn làm trong bài viết dưới đây, thế mà mình làm lại bị báo lỗi là sao ta.
http://whitehat.vn/threads/threads/5595-Web6-SQL-injection-Mot-so-tool-khai-thac.html

Comment

Up, anh em nào biết sửa cho ý kiến với, hix

Comment

ban bo dau " di xem nao
sqlmap.py -u domain

Comment
Bên trên