(Help) Black Screen after booting Kali Linux after installation

kid7cntt

15/06/2017
0
2 bài viết
(Help) Black Screen after booting Kali Linux after installation
Bạn nào rơi vào trường hợp này rồi mà biết cách giải quyết hay nguyên nhân tại sao thì giúp mình với.
Mình trước giờ chỉ dùng Kali linux trên máy ảo VMW , hôm qua mình mới mày mò cài trên máy thật.
Mình Boot installer qua usb. Sau khi cài đặt xong reboot lại vào tới GRUB menu --> mình chọn Kali GNU/Linux để vào --> tới đây sau khi chạy được 1 vào dòng text trong command thì màn hình tắt đen. ( máy vẫn chạy không hề shutdown)
Mình có nghĩ là có khả năng do card đồ họa không tương thích. Bạn nào biết chỉ giúp mình với. pls

Đây là cấu hình mini latop mình cài kali
  • Dell Laptop Inspiron 15
  • Ram 2G
  • Intel HD Graphic card
  • Intel Celeron N3050 x-64 based processor 1.6Ghz
  • SSD 32G

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mình thấy kali linux thì k nên cài driver card đồ hoạ rời, mình cài 1 lần mà cũng bị lên black screen nên từ đó k cài nữa

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Mình thấy kali linux thì k nên cài driver card đồ hoạ rời, mình cài 1 lần mà cũng bị lên black screen nên từ đó k cài nữa
crad đồ họa kèm main mà bạn. Mình vừa vào bằng chế độ RECOVERY MODE vào được 1 lần . Và giờ reset lại k vào được nữa. chạy Recovery mode cũng không vào lại được nữa. Cứ chạy được mấy dòng text trong command là lại black screen.

Comment
Bạn nào rơi vào trường hợp này rồi mà biết cách giải quyết hay nguyên nhân tại sao thì giúp mình với.
Mình trước giờ chỉ dùng Kali linux trên máy ảo VMW , hôm qua mình mới mày mò cài trên máy thật.
Mình Boot installer qua usb. Sau khi cài đặt xong reboot lại vào tới GRUB menu --> mình chọn Kali GNU/Linux để vào --> tới đây sau khi chạy được 1 vào dòng text trong command thì màn hình tắt đen. ( máy vẫn chạy không hề shutdown)
Mình có nghĩ là có khả năng do card đồ họa không tương thích. Bạn nào biết chỉ giúp mình với. pls

Đây là cấu hình mini latop mình cài kali
  • Dell Laptop Inspiron 15
  • Ram 2G
  • Intel HD Graphic card
  • Intel Celeron N3050 x-64 based processor 1.6Ghz
  • SSD 32G
Trường hợp này có thể do chưa cài boot loader nên màn hình đen bạn có thể cài lại, việc cài trên máy thật các bước khá giống máy ảo nên bạn có thể tham khảo link hướng dẫn sau, nhớ backup các dữ liệu quan trọng ra ổ ngoài vì cài linux rất dễ xóa nhầm dữ liệu..
https://whitehat.vn/threads/cai-dat-kali-linux-tren-vmware-va-nhan-usb-wifi-update-2017.738/

Comment
Bạn thử chạy ở chế độ live xem có chạy được trên máy bạn không?

Comment
Bên trên