Hệ điều hành SN3RP-OS của cơ quan An Ninh Quốc gia Hoa Kỳ

nhoxso1h1

W-------
05/06/2016
0
9 bài viết
Hệ điều hành SN3RP-OS của cơ quan An Ninh Quốc gia Hoa Kỳ
Mọi người cho e hỏi hệ điều hành được chia sẻ (nghe nói đc share trên deepweb) này có thật là của cơ quan an ninh quốc gia Hoa Kỳ không ạ? Hay chỉ là một bản biến thể lại giao diện của kali và đã có mã độc trong hệ thống (mặc dù linux là hệ điều hành tạo ra mã độc - ý e nói ở đây là hệ điều hành này có tồn tại các lỗ hổng 0D hay là được cài sẵn mã độc vào hệ thống để ăn cấp thông tin người dùng,... không ạ?
Link down:
https://sourceforge.net/projects/sn3rpos/

--Ai pro giúp e với--

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Cái này để bên mình :)
....có gì thông báo lại bạn sau

Comment
Theo mình tìm hiểu thì đây là một bản Kali Linux đã được tùy chỉnh lại, vấn đề an toàn để sử dụng hay không thì chưa thể khẳng định được. Nếu bạn muốn tìm hiểu thì nên dùng trên máy ảo.

Comment
Cái này để bên mình :)
....có gì thông báo lại bạn sau
có gì thông báo cho mình vs nha :D
Theo mình tìm hiểu thì đây là một bản Kali Linux đã được tùy chỉnh lại, vấn đề an toàn để sử dụng hay không thì chưa thể khẳng định được. Nếu bạn muốn tìm hiểu thì nên dùng trên máy ảo.
cái này mình dùng máy ảo chạy thử rồi, có vẻ hơi lag chút vì nó quá nhiều hiệu ứng loè loẹt (mih chạy mày ảo trên laptop). còn ra net vip thì mình thấy chạy vẫn ok :) nếu k nói đến là mượt!

Comment
bản thân HDH thì có thể là k nhưng nó là của anonymous đăng lên nên k chắc an toàn đâu http://rkm01.blogspot.com/2015/07/a-new-anonymous-hacking-operating-system.html bác coi ngày tháng đăng bài kìa. Chắc bác còn nhớ cái HDH Anonymous OS
mình vẫn còn nhớ nó :) nghe đâu cái đó bị người ta khai thác được mấy lỗ hổng 0D có thể cướp quyền điều khiển và tống tiền,....

Comment
dù sao thì nó cũng chỉ là kali edit thôi @@ cùng lắm thêm vài thứ cho màu mè blabla
với lại nó chưa chắc đã an toàn thật vì nó là của anonymous

Comment
Thẻ
an ninh hacker kali linux mã độc maleware nsa
Bên trên