Giải pháp tăng phát sóng wifi mạnh và xa khi sử dụng công cụ Wifiphisher, Linux (long range antenna)

kysitrangvn

Member
22/06/2017
3
7 bài viết
Giải pháp tăng phát sóng wifi mạnh và xa khi sử dụng công cụ Wifiphisher, Linux (long range antenna)
Mình nghiên cứu công cụ wifiphisher để hack wifi thấy rất hay. Công cụ giúp dos AP thật, tạo AP giả không có pass, từ đó ép chủ wifi nhập pass wifi thật cho hacker. Wifiphisher cần usb wifi adapter để tạo AP giả.
Tuy nhiên hạn chế là usb wifi adapter chỉ phát sóng khoảng cách yếu (thường chỉ 5db). Do đó victim không nhận thấy AP wifi giả. Cho mình hỏi có cách nào để phát wifi mạnh và xa không để victim nhận wifi giả từ xa.
Mình nghiên cứu có mấy thiết bị ăng ten giúp khuếch đại THU sóng wifi từ xa (25db) nhưng thắc mắc là ăng ten này có giúp PHÁT wifi mạnh và xa không? THU sóng thì ổn nhưng PHÁT có ổn không?
Ý mình là PHÁT Wifi AP giả mạnh và xa. Xin các cao thủ chỉ giáo!
P/s: ở trên là hình ảnh 2 ăng ten long range

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bên trên