Gấp - Máy tính không kết nối mạng được

08/03/2014
0
46 bài viết
Gấp - Máy tính không kết nối mạng được
Chào mọi người, mạng chỗ mình có 1 máy đang bị thế này mà chưa tìm thấy lối giải quyết, trước đó nó vẫn vào mạng bình thường. Tình hình là các máy tính của mình kết nối mạng bằng cách nối trực tiếp vào 1 Switch 24 port, các máy # hoạt động bình thường, riêng có máy này thì biểu tượng kết nối mạng ở Taskbar và ở Network Connection cứ liên tục nhấp nháy dấu x và dòng trạng thái thay đổi như hình dưới dẫn đến máy không có mạng, để kiểm tra tất cả các trường hợp sảy ra thì mình đã:
1. Bấm lại đầu cáp ở đầu gắn vào máy
2. Thay dây của 1 máy đang vào Internet bình thường vào thì máy này có mạng như thường => không phải hỏng Card mạng
3. Vào Click Disable và Troubleshoot, Repare đủ kiểu
4. Thử lấy 1 dây mạng độc lập 1 đầu cắm vào máy 1 đầu cắm vào 1 port bất kỳ của Switch thấy cũng bị hiện tượng như thế và không có mạng

Thực sự mình chưa nghĩ ra được nguyên nhân nào # dẫn đến tình trạng này, mọi người giúp đỡ với
Hình đây

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Gấp - Máy tính không kết nối mạng được

Lên cho anh em nào biết giúp đỡ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

À quên có 1 ý nữa cần lưu ý là nếu lấy dây mạng mà của cái máy mình đang đề cập gắn vào 1 máy # thì máy đó cũng bị tình trạng như máy kia

Comment

Tạm thời thì mình vừa góp nhặt được 1 ý mà nó có thể dẫn tới khả năng máy không có mạng là "Switch đang bị quá tải vì mình dùng gần như là gần hết số Port của Swicth 22/24, mà theo kinh nghiệm của 1 số bạn thì nói là Switch không nên cắm hết tất cả số port mà phải để dư vài port. Đó cũng là 1 khả năng
Còn về phần mình sau mấy ngày chưa tìm thấy lối ra, mình đành lấy 1 dây có mạng có 1 máy ít xài cắm sang cho máy này cho có mạng cái đã còn h mình sẽ tìm hướng khắc phục tiếp, hôm qua mình cắm dây cho nó thì nó báo 1 số hình sau:

Comment

Bạn kiểm tra số lượng địa chỉ IP mà DHCP Server (MODEM, wifi router...) cấp ra là bao nhiêu địa chỉ nhé?

Comment
Bên trên