Cho em hỏi về hostapd trong usb boot kali với!

thienlucky

W-------
06/06/2014
0
100 bài viết
Cho em hỏi về hostapd trong usb boot kali với!
Các anh cho em hỏi với có cách nào mà cho cái hostapd vào /usr/sbin/hostapd mỗi khi chạy boot từ usb mà không cần kết nối với mạng để tải về không! em dùng wifiphisher-master mà cứ đòi cái đó mà em lại không có mạng để nó tải về :(

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
copy file đó ra usb khi dùng mình copy vào thư mục /usr/sbin/

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
em d9a4 thử làm thế nhưng khi chạy nó báo lỗi ạ

Comment
Bạn gửi lỗi lên để mọi người hỗ trợ?

Comment
thienlucky;n52149 đã viết:
Các anh cho em hỏi với có cách nào mà cho cái hostapd vào /usr/sbin/hostapd mỗi khi chạy boot từ usb mà không cần kết nối với mạng để tải về không! em dùng wifiphisher-master mà cứ đòi cái đó mà em lại không có mạng để nó tải về :(

Cái hostpad này phải cài đặt chứ nhỉ ? sao lại là copy hostapd vào usb rồi mỗi khi boot kali linux từ usb từ copy nó vào . Điều này là không thể bởi vì sau mỗi lần boot kali linux thừ usb thì mình shutdown máy thì toàn bộ dữ liệu đều mất. cái hostpad này phải cài đặt trực tiếp qua internet bằng lệnh apt-get .... hoặc phải download từ source về rồi biên dịch và cài đặt. tại sao không cài kali linux trên máy thật hay dùng vmware. Dùng boot như thế rất hại máy và lại không lưu được dữ liệu. còn rất nhiều nhược điểm nữa ..... :rolleyes:

Comment
Hackerstudent93;n52183 đã viết:
Cái hostpad này phải cài đặt chứ nhỉ ? sao lại là copy hostapd vào usb rồi mỗi khi boot kali linux từ usb từ copy nó vào . Điều này là không thể bởi vì sau mỗi lần boot kali linux thừ usb thì mình shutdown máy thì toàn bộ dữ liệu đều mất. cái hostpad này phải cài đặt trực tiếp qua internet bằng lệnh apt-get .... hoặc phải download từ source về rồi biên dịch và cài đặt. tại sao không cài kali linux trên máy thật hay dùng vmware. Dùng boot như thế rất hại máy và lại không lưu được dữ liệu. còn rất nhiều nhược điểm nữa ..... :rolleyes:

Lỗi của em quá đơn giản là vì trong quá trình chạy wifiphiser-master thì nó sẽ kiểm tra xem đã đầy đủ thư viện chưa. nếu chưa nó yêu cầu cài đặt hostpad. em có kết nối internet đương nhiên nó sẽ cài đặt được và chạy ngon nhưng khi tắt máy đi boot lại hoặc khởi động lại máy thì nó sẽ không nhớ chương trình hoặc bất cứ dữ liệu nào mình lưu đâu. vì mình đang boot từ usb mà. tốt nhất nên cài trên máy thật hoặc Vmware nhé. Thân ái

Comment
thienlucky;n52149 đã viết:
Bạn phân vùng usb thành 2 phần. Một để boot kali, một để copy dữ liệu như là một cái usb bình thường. Bạn copy hostpad vào phân vùng này rồi lúc nào cần thì cứ lôi ra biên dịch và cài đặt thôi.

Comment
Bên trên