Cho em hỏi học an ninh mạng có cần học ĐH không ạ

huyhenrychau

W-------
17/08/2016
0
26 bài viết
Cho em hỏi học an ninh mạng có cần học ĐH không ạ
lý do là vậy em thấy đại học họ không có dạy về an ninh mạng em thấy nổi về an ninh mạng chỉ là ispace và athena thôi. Và sau đi nếu có đi làm về an ninh mạng thì có thật sự cần tấm bằng ĐH k ạ.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Chào em
Nếu chỉ là học vì thích ngành an ninh mạng thôi thì anh nghĩ không có ràng buộc nào cả. Em thích thì em học, có thể là từ trường đại học, từ các trung tâm, từ diễn đàn, sách vở...Miễn là em có đam mê và quyết tâm học đến cùng, anh nghĩ em sẽ giỏi.
Hiện nay Bộ giáo dục đang có đề án 99 về việc đào tạo an toàn thông tin. Em tham khảo thêm nhé

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
huyhenrychau;n62024 đã viết:
lý do là vậy em thấy đại học họ không có dạy về an ninh mạng em thấy nổi về an ninh mạng chỉ là ispace và athena thôi. Và sau đi nếu có đi làm về an ninh mạng thì có thật sự cần tấm bằng ĐH k ạ.

Chắc em đang ở bậc phổ thông còn nhiều bỡ ngỡ chưa có kinh nghiệm chọn nghành nghề.
Theo anh muốn học được an ninh mạng trước hết học lực phải tương đối (anh không nó phải quá giỏi) cộng với đam mê. Nếu em muốn làm việc trong ngành an ninh mạng mà không qua trường lớp nào thì năng lực của em phải thuộc loại giỏi ví dụ như nhiều bạn trẻ hiện tại ngồi trên ghế nhà trường phổ thông có thể tự code cho mình những game hay trò chơi thú vị. Còn nếu em chưa có điều kiện tiếp cận về công nghệ thông tin sớm thì đại học hay bất cứ trung tâm đào tạo về IT nào cũng sẽ cung cấp cho em những kiến thức cơ bản đến nâng cao làm bàn đạp cho em học lên cao hơn nữa và nghiên cứu chuyên sâu về an ninh mạng.
Học không bao giờ là đủ cả nên em hãy chọn lựa cho đúng đắn.

Comment
huyhenrychau;n62024 đã viết:

Mình nghĩ bạn nên ít nhất có một kiến thức nền công nghệ thông tin. Do vậy trường đại học hay các trung tâm chuyên đào tào về công nghệ thông tin sẽ giúp bạn trang bị các kiến thức đấy. Chúc bạn có quyết định đúng đắn

Comment
Học đại học và có tấm bằng đại học ở nước ta là rất quan trọng em à. Dù em có tài giỏi nhưng bằng đại học nó như là một yêu cầu bắt buộc nếu như em muốn xin việc ở một công ty nào đó.

Comment
DDos;n62073 đã viết:
Học đại học và có tấm bằng đại học ở nước ta là rất quan trọng em à. Dù em có tài giỏi nhưng bằng đại học nó như là một yêu cầu bắt buộc nếu như em muốn xin việc ở một công ty nào đó.

dạ bằng ĐH CNTT là đủ chưa ạ hay phải = ĐH ANTT mới là đủ ạ

Comment
chauphuquanghuy;n62076 đã viết:
dạ bằng ĐH CNTT là đủ chưa ạ hay phải = ĐH ANTT mới là đủ ạ

Đại học gì cũng ok. Sau đó kết hợp thêm với một chứng chỉ an ninh mạng uy tín là ok.

Comment
Bên trên