Cho em hỏi các sư phụ đi trước ạ

huyhenrychau

W-------
17/08/2016
0
26 bài viết
Cho em hỏi các sư phụ đi trước ạ
Học lập trình cho an ninh mạng học sao cho hiệu quả ạ
Em bị dính một lỗi rất quan trọng khi học lập trình đó là hỏi gì cũng biết trả lời nhưng lúc vô thực hành chả biết cái gì cả
Mong các sư phụ giúp đỡ em ạ
em học C thì biết về loops rồi ạ nhưng vì thực hành khó quá nên em bỏ C qua 1 bên tranh thủ thời gian này học HTML

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Em phải học thật kỹ về Môn cấu trúc dữ liệu và giải thuật
Tiếp đó em cần lập trình thật nhiều. Để thành thạo về lập trình thì (theo kinh nghiệm của anh) phải mất khoảng 2 năm. Do vậy nên bắt đầu từ bây giờ.
Các ngôn ngữ lập trình em có thể học: C++, pYTHON
Các bạn khác cho thêm ý kiến nhé

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
nktung;n61813 đã viết:
Em phải học thật kỹ về Môn cấu trúc dữ liệu và giải thuật
Tiếp đó em cần lập trình thật nhiều. Để thành thạo về lập trình thì (theo kinh nghiệm của anh) phải mất khoảng 2 năm. Do vậy nên bắt đầu từ bây giờ.
Các ngôn ngữ lập trình em có thể học: C++, pYTHON
Các bạn khác cho thêm ý kiến nhé

cho em hỏi kiến thức an ninh mạng khá là nhiều vậy phải biết tất cả các ngôn ngữ lập trình luôn hả anh hay chỉ học cái nào liên quan đến lĩnh vực an ninh mạng thôi, ngoài ra còn phải học về CCNA đủ thứ nữa

Comment
huyhenrychau;n61812 đã viết:
Học lập trình cho an ninh mạng học sao cho hiệu quả ạ
Em bị dính một lỗi rất quan trọng khi học lập trình đó là hỏi gì cũng biết trả lời nhưng lúc vô thực hành chả biết cái gì cả
Mong các sư phụ giúp đỡ em ạ
em học C thì biết về loops rồi ạ nhưng vì thực hành khó quá nên em bỏ C qua 1 bên tranh thủ thời gian này học HTML

Em nên tham khảo kỹ các bài viết trong mục kiến thức cơ bản về An Ninh mạng anh tin em sẽ có cái nhìn khái quát và tìm được hướng đi cho mình.

https://whitehat.vn/forum/whitehat-...nh-mạng/6063-kien-thuc-co-ban-ve-an-ninh-mang

Comment
Bên trên