Bị Lỗi khi cài đặt Kali Linux

tuongphungquang

23/07/2017
0
1 bài viết
Bị Lỗi khi cài đặt Kali Linux
Chào các anh chị , các anh chị cho em hỏi về lỗi khi cài đặt Kali Linux . Mặc dù em đã cài đặt hoàn tất nhưng khi vào mục GNU GRUB , enter vào " Kali GNU/LINUX " thì nó lại hiện ra thông báo này và restart lại máy nhưng sau đó màn hình thì tối nhưng CPU vẫn còn hoạt động .
Hình ảnh em để trong tệp đính kèm , mong anh chị xem qua và giúp em .
Em cảm ơn .
--
Em là newbie nên không biết up vào topic này có đúng không , nếu sai mong anh chị ad giúp em sửa lại .

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Chào các anh chị , các anh chị cho em hỏi về lỗi khi cài đặt Kali Linux . Mặc dù em đã cài đặt hoàn tất nhưng khi vào mục GNU GRUB , enter vào " Kali GNU/LINUX " thì nó lại hiện ra thông báo này và restart lại máy nhưng sau đó màn hình thì tối nhưng CPU vẫn còn hoạt động .
Hình ảnh em để trong tệp đính kèm , mong anh chị xem qua và giúp em .
Em cảm ơn .
--
Em là newbie nên không biết up vào topic này có đúng không , nếu sai mong anh chị ad giúp em sửa lại .
Rất nhiều bạn gặp lỗi như em rùi nhé, phiên bản Kali linux 2017 không hỗ trợ rất nhiều đời máy nên sẽ gặp phải lỗi này, nếu muốn tìm hiểu em có thể cài đặt trên máy ảo để học tập nhé. Tham khảo cách cài đặt tại:
https://whitehat.vn/threads/cai-dat-kali-linux-tren-vmware-va-nhan-usb-wifi-update-2017.738/

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên