Nhờ giúp dò lỗi bảo mật hệ thống website

dr_amater

W-------
25/09/2015
0
1 bài viết
Nhờ giúp dò lỗi bảo mật hệ thống website
Lời đầu! Mình mới vào đây nên nếu bài viết không đúng tiêu chí hay chuyên mục thì phiền admin chỉnh sữa giúp.
Lời kế!
Hệ thống website bên mình dường như là đã bị tấn công đâu đó mà mình không biết. Bên mình chạy SEO và thường xuyên bị DDOS nặng (tầm

Hiển thị

Câu lệnh:

Sau khi backup dữ liệu ổn thỏa, mình lại không check kỹ nên còn sót 2 file này, và mới đây hệ thống bên mình lại bị sự cố, đầu tiên là website bị thay đổi các mã keywords và description SEO chứa từ ngữ "ba ích", các landingpage dẫn về web "ba ích" luôn. Khoảng 10' sau khi phát hiện việc này thì đến lượt DB và source code bị xóa sạch sẽ.

Nay mình post bài này mong mọi người gợi ý, giúp mình tìm ra lỗi là do source code bị lỗi, DB bị lỗi hay là do server bị lỗi, và có thể là pm riêng với mình để mình trao đổi sâu hơn và nếu cần mình sẽ "cảm ơn" đúng nghĩa bóng.

Mình xin cảm ơn!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Nhờ giúp dò lỗi bảo mật hệ thống website

Bạn gởi inbox cho mình địa chỉ website đi , để mình check thử cho .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên