Cứu em. Website bị đổi tiêu đề trang chủ..xem trong admin thì không bị

Longart

Member
23/08/2017
0
6 bài viết
Cứu em. Website bị đổi tiêu đề trang chủ..xem trong admin thì không bị
Chào các bác : Website của em hơn tháng nay nó bị đổi tiêu đề trang chủ http://amthanhvietnam.com/
khi kiểm tra site:amthanhvietnam.com thì kết quả lưu trử của google thì tiêu là một công ty khác . Em có kiểm tra admin thì tiêu đề vẫn đúng . Ác cái là vài ngày nó lại đổi tiêu đề một lần . Và mổi làn là một công ty khác
Em lần đầu xin trợ giúp nếu có gì sai sót mong các bác bỏ qua
rất mong nhận được trợ giúp của các bác . Em xin cảm ơn
Em tên long : SDT 0987 . 833 .140

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bạn gửi ảnh cụ thể được không ?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Cái này ạ

Comment
ban luu.png
ban lu chay qua trang khac.png

anh xem dùm em nhé . Đúng ra tiêu đề trang chính là ( Âm Thanh Việt Nam ) nhưng giờ bị đổi qua (4100567223 Công Ty TNHH Điện Tử Và Tin Học N.T.H ) vào xem bản lưu thì nó lại là một website khác

Comment
Bạn có dùng plugin nào liên quan đến seo ko. Và gần đây bạn có đổi title của page ko.
Mà title này của bạn ngắn quá có thể google nó ko index đâu

Chỉnh sửa lần cuối:
Comment
Bạn có dùng plugin nào liên quan đến seo ko. Và gần đây bạn có đổi title của page ko.
Mà title này của bạn ngắn quá có thể google nó ko index đâu
cái này mình không đổi tiêu đề từ lâu rồi . bây giờ vào quản trị thì thấy vẫn vậy . mổi tội google nó không thấy như mình cái nó index lại là thông tin khác . Và vài ngày lại khác

Comment
Oke , đã xem qua và bạn có thể thử một số cách sau :
+ Bạn thử xem lại file Robot.txt ( nếu có )
+ Kiểm tra báo lỗi torng webmaster tools
Đăng nhập ngay http://www.google.com/webmasters/ và kiểm tra Google Webmaster Tools có báo cáo vấn đề gì không ?
Một số lỗi thường gặp là lỗi 404, bị virus hoặc chèn liên kết có chứa virus, trùng lặp nội dung.
+ Seo tiêu đề quá ngắn hoặc quá dài
+ Nội dung trùng lặp
Xem nội dung có bị Google bỏ qua (omitted) do trùng lặp, bằng cách thêm thông số &filter=o vào chuỗi URL tìm kiếm trên Google.
+ Hoặc có thể do sử dụng: Text ẩn, Link ẩn, Paid links, 2-way links, Farm Links, Forum Signature SPAM, Blog Comment SPAM, low quality web directories links, tự động refresh sang trang khác bằng thẻ META refresh hoặc Javascript,..

Comment
cái này mình không đổi tiêu đề từ lâu rồi . bây giờ vào quản trị thì thấy vẫn vậy . mổi tội google nó không thấy như mình cái nó index lại là thông tin khác . Và vài ngày lại khác
Nếu vài ngày lại khác thì mình chưa gặp bao giờ.
Còn việc nó index sai tittle thì có thể do title của bạn ko chuẩn (google có 1 số luật cho title website).
Bạn thử viết lại title và gửi request recrawl and reindex bằng webmaster tool lên google xem.
Hướng dẫn gửi recrawl and reindex:
https://support.google.com/webmasters/answer/6065812?hl=en

• Thích
Reactions: whf and Longart
Comment
Nếu vẫn không được bạn có thể nói cho mình biết nhá

• Thích
Reactions: Longart
Comment
Nếu vài ngày lại khác thì mình chưa gặp bao giờ.
Còn việc nó index sai tittle thì có thể do title của bạn ko chuẩn (google có 1 số luật cho title website).
Bạn thử viết lại title và gửi request recrawl and reindex bằng webmaster tool lên google xem.
Hướng dẫn gửi recrawl and reindex:
https://support.google.com/webmasters/answer/6065812?hl=en
Cái này mình thử lâu nay rồi mà không được ( tiêu đề trong admin một đường ) nhưng google lập chỉ mục lại là cái khác

Comment
Nếu vẫn không được bạn có thể nói cho mình biết nhá
Cảm ơn anh rất nhiều ...nhưng có vẽ nó đang có một vấn đề gì đó mà em chưa tìm ra . Website đang có gì đó bất thường

Comment
Mình đã thử tìm website của bạn trên bing và 1 số công cụ tìm kiếm khác thì nó đang hiển thị đúng title. Tìm 1 số page trong website của bạn trên google cũng hiển thị đc title của page ví dụ như page amthanhvietnam.com/review/ .
Nên vấn đề chỉ là do google ko index cái title ở trang chủ của bạn thôi.
Mình chỉ biết có vậy nếu bạn làm cách nào sửa dc thì chia share cho mọi ng cùng biết nhé

p/s: Không biết bạn đã gửi request remove from cache only trong webmaster tool chưa vì có vẻ nó đang index trang của bạn theo web cũ trong cache của google

Chỉnh sửa lần cuối:
  • Thích
Reactions: whf
Comment
Bên trên