Chống Local Attack

tuanIT

W-------
30/03/2015
0
3 bài viết
Chống Local Attack
Đầu tiên cho em chào các ACE Group. Em chỉ là 1 Newbie ít kinh nghiệm. Hiện giờ e có vấn đề config làm sao để chống local attack từ bên ngoài. Các ACE có thể cho em hướng giải quyết được không ạ!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Chống Local Attack

tuanIT;24051 đã viết:
đầu tiên cho em chào các ACE Gruop. Em chỉ là 1 NewBie ít kinh nghiệm. Hiện giờ e có vấn đề config làm sao để chống local attack từ bên ngoài. Các ACE có thể cho em hướng giải quyết được không ạ!
Local attack là phương pháp tấn công từ bên trong mà.Bạn có thể tham khảo bài viết sau để thực hiện chống local attack:https://whitehat.vn/threads/9296-Thao-luan-local-Server-config-rat-ky.html?highlight=local+attack

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

của em là window server không phải linux a ơi :(

Comment

tuanIT;24054 đã viết:
của em là window server không phải linux a ơi :(
Các thư mục web em cần phân quyền chặt theo nhu cầu sử dụng ví dụ các thư mục cho upload file chỉ cho phép ghi và cấm đọc, thực thi. Ngoài ra việc vá các lỗ hổng trên ứng dụng như web trên server sẽ tránh được việc hacker khai thác và local attack.

Comment

Nếu chỉ cho phép ghi mà cấm đọc thì sao người dùng có thể xem được các ảnh hiển thị trên trang web a

Comment

Đó là thư mục cho phép user upload file, bên code họ phải xử lý là khi upload file lên phải move file đó ra thư mục khác để hiển thị cho user kia.Kiểm tra kỹ định dạng file khi cho upload lên nữa.

Comment
Thẻ
chống local attack
Bên trên