Cho em hỏi về ngôn ngữ lập trình để học an ninh mạng ạ

huyhenrychau

W-------
17/08/2016
0
26 bài viết
Cho em hỏi về ngôn ngữ lập trình để học an ninh mạng ạ
cho em hỏi các admin nên đi ngôn ngữ nào đầu tiên cho an ninh mạng ạ
và nếu mới học ngành này thì ngoài học lập trình còn học song song gì nữa không ạ
thank admin

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Em cũng đang tính hỏi mọi người. Vì nam nay em thi THPTQG rồi nên muốn tìm hiểu trước ^^

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
huyhenrychau;n61630 đã viết:
cho em hỏi các admin nên đi ngôn ngữ nào đầu tiên cho an ninh mạng ạ
và nếu mới học ngành này thì ngoài học lập trình còn học song song gì nữa không ạ
thank admin

Bạn nên học lập trình C++ đầu tiên ngoài ra tìm hiểu về CTF + đọc các bài trong box kiến thức cơ bản về an ninh mạng trên diễn đàn nhé !!!

Comment
DiepNV88;n61632 đã viết:
Bạn nên học lập trình C++ đầu tiên ngoài ra tìm hiểu về CTF + đọc các bài trong box kiến thức cơ bản về an ninh mạng trên diễn đàn nhé !!!

adm ơi sẵn cho em xin tất cả các mảng bên ngành an ninh mạng luôn ạ vì hôm trước thấy có 1 adm post mà giờ k tìm lại k thấy ạ

Comment
huyhenrychau;n61655 đã viết:
adm ơi sẵn cho em xin tất cả các mảng bên ngành an ninh mạng luôn ạ vì hôm trước thấy có 1 adm post mà giờ k tìm lại k thấy ạ

Cái này tùy mỗi bên phân chia khác nhau bạn à, một số lĩnh vực:
  • Infrastructure Security (An ninh hạ tầng)
  • Cryptography (Mã hóa)
  • Application Security (An ninh ứng dụng)
  • Computer Virus and Malicious Code (Virus máy tính và các đoạn mã độc hại)
  • Web Security
  • Cybercrime and Legal Issues (Tội phạm mạng và các vấn đề luật pháp)

Comment
Bạn đọc bài viết này nhé!

Comment
Bên trên