Cho em hỏi về học html, css, javascript, PHP, Python

huyhenrychau

W-------
17/08/2016
0
26 bài viết
Cho em hỏi về học html, css, javascript, PHP, Python
cho em hỏi là nếu học về những cái này thì có cần thuộc hết lệnh không, hay chỉ là thuộc những cái nào liên quan đền lổ hỏng web, tại vì em thấy html,html, là các code để trang trí giao diện thôi. Mong các bác giúp đỡ em xin cảm ơn ạ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
huyhenrychau;n59375 đã viết:
cho em hỏi là nếu học về những cái này thì có cần thuộc hết lệnh không, hay chỉ là thuộc những cái nào liên quan đền lổ hỏng web, tại vì em thấy html,html, là các code để trang trí giao diện thôi. Mong các bác giúp đỡ em xin cảm ơn ạ

làm bảo mật yêu cầu khả năng logic rất cao. Thuộc câu lệnh chỉ là vấn đề nhỏ thôi. Ví dụ như javascript bạn nhìn code mà choáng.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
DDos;n59380 đã viết:
làm bảo mật yêu cầu khả năng logic rất cao. Thuộc câu lệnh chỉ là vấn đề nhỏ thôi. Ví dụ như javascript bạn nhìn code mà choáng.

mà bác ơi k lẽ mấy cái code mà in đâm chữ r xuống dòng cũng phải thuộc hả bác

Comment
huyhenrychau;n59426 đã viết:
mà bác ơi k lẽ mấy cái code mà in đâm chữ r xuống dòng cũng phải thuộc hả bác

logic ở đây là đoạn code ấy thực hiện chức năng gì....

Comment
huyhenrychau;n59375 đã viết:
cho em hỏi là nếu học về những cái này thì có cần thuộc hết lệnh không, hay chỉ là thuộc những cái nào liên quan đền lổ hỏng web, tại vì em thấy html,html, là các code để trang trí giao diện thôi. Mong các bác giúp đỡ em xin cảm ơn ạ.

Không ai học lập trình bằng cách học thuộc câu lênh bạn ah. Tư duy logic là thứ đầu tiên cần học, sau đó bạn hãy giải các bài toán đơn giản bằng một ngôn ngữ lập trình nào đó, ngôn ngữ chỉ là công cụ.

Comment
Bên trên