Cấu hình và sử dụng IPS-SSM 10 - asa 5520

Minh dũng

Active Member
05/12/2017
2
33 bài viết
Cấu hình và sử dụng IPS-SSM 10 - asa 5520
Hiện tại mình có một firewall asa 5520 và modul Cisco SSM 10, xin mọi người chỉ giúp mình cách sử dụng modul đó như thế nào được không ah? . Mô hình mạng của mình bao gồm outside, inside và DMZ, theo đó mình nên đặt modul này trong vùng nào thì hợp lý. xin cảm ơn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Hiện tại mình có một firewall asa 5520 và modul Cisco SSM 10, xin mọi người chỉ giúp mình cách sử dụng modul đó như thế nào được không ah? . Mô hình mạng của mình bao gồm outside, inside và DMZ, theo đó mình nên đặt modul này trong vùng nào thì hợp lý. xin cảm ơn.
Hi bạn
Theo mình tìm hiểu thì Modun của bạn là modun IPS (phòng chống xâm nhập). Tính năng và cách cấu hình bạn có thể tìm hiểu ở link bên dưới.
Vì là Modun IPS nên bạn đặt modun này trong vùng inside và forward traffic từ ASA tới modun này.
https://supportforums.cisco.com/t5/intrusion-prevention-systems-ids/cisco-asa-ssm-10/td-p/1258689

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
hj, cảm ơn a đã giúp đỡ. xin a nói cụ thể hơn ( không cần chi tiết cách config) được không ah. ví dụ như modul này là thiết bị phát hiện và ngăn chặn xâm nhập, để cài đặt cấu hình thiết lập:
1: Tạo các cảm biến ảo
2: Thiết lập trên vùng DMZ, hoặc Inside ....
3: Tạo access_list hoạt động như thế nào.
Ý e là mặc dù biết rõ chức năng của nó như thế, nhưng e muốn biết xem cách nó hoạt động như thế nào? phải thiết đặt từng bước Lớn để nó hoạt động đúng.
tại vì tiếng anh cũng hơi lờ mờ nên tìm tài liệu tiếng anh hơi khó ah

Comment
Bên trên