Cần giúp đỡ về virus quảng cáo trong mạng lan

Ktthanh

W-------
28/06/2015
0
4 bài viết
Cần giúp đỡ về virus quảng cáo trong mạng lan
Tình hình mạng nhà gặp vấn đề, tức mình vào bất cứ vào một trang web nào cũng nhảy sang 1 trang web quảng cáo khác. Mình nghĩ là dính virus nên format máy hoàn toàn cài lại mới, nhưng vẫn bị. Nhưng có 1 điều khó hiểu là bất cứ máy nào sài chung mạng nhà mình đều bị vậy, vậy các bạn cho hỏi liệu virus có vào router để gây ra điều này không. Bây muốn đọc báo cũng không dc, mong các bác chỉ cách khắc phục. Cảm ơn rất nhiều.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Re: ( Cần giúp đỡ về virus

b4sic404;26302 đã viết:
chắc là 1 file nào đó trên máy bạn bị nhiểm thôi, tốt nhất sau khi cài lại thì tải lại soft và tools mới, còn ko bạn thử tham khảo cách gom mẫu virus ở bài này và kiểm tra thử.

http://forum.bkav.com.vn/forum/bkav...gom-mau-virus?21592-Dung-MBAM-gom-mau-virus-=
Mình bị trên ios, ipad mình bị vậy đã format và cập nhật lên ios mới nhất nhưng vẫn bị. Người khác sài iphone vào chơi truy cập cũng bị tình trên và 1 người vào truy cập cũng bị vậy, nên bối rối không bị gì mà ai vào truy cập mạng mình là bị vậy. Không hiểu lý do vì sao cả

Comment

Bạn truy cập modem và đổi DNS thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4 nhé
image.php

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment

whf;26306 đã viết:
Bạn truy cập modem và đổi DNS thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4 nhé
image.php
Đã đổi và vẫn bị ah :(, có các khác khắc phục không vậy whf. Giờ truy mạng không nổi luôn :((

Comment

Bạn thử lưu lại thông tin truy cập của ISP (user, pass của nhà cung cấp dịch vụ)
sau đó reset lại modem của bạn, va cấu hình lại modem.

Cách để lấy ISP :
- Bạn dùng firefox cài add-on unhiden password.
- Truy cập vào trang quản lý modem: 192.168......
- Đến phần user pass của ISP bạn click vào sẻ hiện lên user pass , láy cái này lưu lại.
Sau đó reset lại mới modem và cài lại.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment

Ktthanh;26320 đã viết:
Đã đổi và vẫn bị ah :(, có các khác khắc phục không vậy whf. Giờ truy mạng không nổi luôn :((

Vậy bạn làm thử cách sau:
1. Tải file đính kèm ở post này về và quét.
2. Khởi động lại máy.
3. Đổi DNS thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4 trong máy và trong cả modem.
...
Tạm thế đã.View attachment adwcleaner.zip

Comment

Thank 2 bác nhiệt tình giúp đỡ, hiện đã ok. Không còn bị pop up quảng cáo nữa, mình đổi qua 4.2.2.3 4.2.2.4 giờ đã không còn bị nữa. Mừng ghê :)

Comment

Ktthanh;26348 đã viết:
Thank 2 bác nhiệt tình giúp đỡ, hiện đã ok. Không còn bị pop up quảng cáo nữa, mình đổi qua 4.2.2.3 4.2.2.4 giờ đã không còn bị nữa. Mừng ghê :)

Chúc mừng bạn. Nếu hiện tượng còn "lặp lại" với Iphone hay Ipad, máy tính bảng. Mình sẽ giúp bạn.

Comment
Bên trên