25 mật khẩu dễ đoán nhất năm 2015

whf

Super Moderator
Thành viên BQT
06/07/2013
797
1.304 bài viết
25 mật khẩu dễ đoán nhất năm 2015
Dù đã cảnh báo nhưng rất nhiều người vẫn đặt mật khẩu là chuỗi ký tự dễ đoán như: 123456, password, 12345678 hay qwerty...
Theo số liệu từ SplashData, "123456" tiếp tục là mật khẩu phổ biến nhất năm 2015, thứ hạng không thay đổi so với năm 2014. Ngoài ra, danh sách còn có những mật khẩu được cho là "tệ hại" gồm các dãy số liên tiếp, những từ rất dễ đoán...

So với năm 2014, danh sách 25 mật khẩu phổ biến nhất có thêm một số cụm từ mới như "welcome", "dragon", "1234567890" hay những từ theo xu hướng chẳng hạn "solo", "passw0rd", "starwars"...

Bảng thống kê có được nhờ việc thu thập hàng triệu mật khẩu bị rò rỉ trong 4 năm của hãng nghiên cứu đến từ Mỹ.

Dưới đây là 25 mật khẩu phổ biến nhất 2015, so sánh thứ hạng với 2014:

Anh em WhiteHat chắc không có password lọt vào bảng xếp hạng đâu nhỉ? :p

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Trước đây 4 năm thì em có dính 10/25 cái. nhưng bây giờ trong 15 cái mật khẩu của em chả có cái nào vào top :eek: anh em nào còn xài mấy mật khẩu này tranh thủ đổi gấp :p

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Mình cứ đặt mật khẩu giống tài khoản là không sợ quên mà cũng không lo yếu :)

Comment
cũng dễ đoán mà, mình đặt mật khẩu trong 8 ký tự có 2 ký tự viết hoa 2 ký tự đặc biệt với 2 số còn lại chữ thường . tùy theo độ bảo vệ mà tăng hay giảm số lượng các ký tự

Comment
sunny;n54681 đã viết:
Mình cứ đặt mật khẩu giống tài khoản là không sợ quên mà cũng không lo yếu :)

mrglass;n54683 đã viết:
cũng dễ đoán mà, mình đặt mật khẩu trong 8 ký tự có 2 ký tự viết hoa 2 ký tự đặc biệt với 2 số còn lại chữ thường . tùy theo độ bảo vệ mà tăng hay giảm số lượng các ký tự

Có người lộ mật khẩu nè anh em ơibiggrin.gif

Comment
whf;n54688 đã viết:
Có người lộ mật khẩu nè anh em ơi

mật khẩu đơn giản vậy mà chả có ai đoán ra được :rolleyes:

Comment
mrglass;n54701 đã viết:
mật khẩu đơn giản vậy mà chả có ai đoán ra được :rolleyes:

Mình đoán thế này ******** đúng không nhỉ? :p

Comment
Bên trên