Xin hướng dẫn hack lỗ hổng MS11-030

vandung9782

W-------
09/08/2016
0
3 bài viết
Xin hướng dẫn hack lỗ hổng MS11-030
mình dùng kali lilux phiên bản mới nhất trên trang chủ cài trên máy ảo và sử dụng 1 máy tính win 7 pro chưa update tồn tại lỗ hổng MS11-030
mình làm nhưng không rỗ tấn công không thể thành công
các bác cao thủ đã làm qua rồi cho em xin hướng dẫn cụ thể

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bạn dùng module auxiliary/dos/windows/llmnr/ms11_030_dnsapi trong metasploit xem sao?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
mình đã sử dụng modun auxiliary/dos/windows/llmnr/ms11_030_dnsapi trong metasploit của đĩa kali lilux mới nhất rồi nhưng không thành công
mình đã google thì không có đoạn video demo cho lỗi này và trên trang community.rapid7.com thì thấy bảo lỗi này không dễ hack

Comment
vandung9782;n58447 đã viết:
mình dùng kali lilux phiên bản mới nhất trên trang chủ cài trên máy ảo và sử dụng 1 máy tính win 7 pro chưa update tồn tại lỗ hổng MS11-030
mình làm nhưng không rỗ tấn công không thể thành công
các bác cao thủ đã làm qua rồi cho em xin hướng dẫn cụ thể

Còn một điều kiện nữa để việc khai thác lỗ hổng này thành công, đó là máy nạn nhân (windows 7), phải đặt chế độ mạng là Home hoặc Work. Nếu để ở chế độ Public thì tường lửa trên win 7 sẽ chặn các gói tin LLMNR lừa đảo, được gửi từ Kali đến.

Comment
Hello moi nguoi. em cung dang lam ve lo nay. co ai tan cong duoc chua cho em xin cai huong dan voi

Comment
Thẻ
ms11-030
Bên trên