Virus Ransomware WannaCry

Vũ Toản

05/09/2019
0
2 bài viết
Virus Ransomware WannaCry
Tình hình là em bị dính con nà, toàn bộ file trong máy đều tự động thêm đuôi .meta đằng sau và ....đi hết giữ liệu rồi ạ ! Các bác cho em hỏi là có cách xử lý ko ạ ?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Con này không phải WanaCrypt nhé bạn. Hiện tại con này chưa có tool giải mã bạn ạ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Con này không phải WanaCrypt nhé bạn. Hiện tại con này chưa có tool giải mã bạn ạ
Vậy là giữ liệu quan trọng ko thể bỏ đc thì ko có cách lấy lại ạ?

Comment
Bạn thử gửi 1 file mã hóa cho mình nhé

Comment
Bên trên