Hỏi về: Việc mã xác nhận facebook gửi về điện thoại

Không có gì

12/07/2021
0
2 bài viết
Hỏi về: Việc mã xác nhận facebook gửi về điện thoại
Chào các bác
Hôm nay em được tin nhắn facebook điện thoại báo về tin nhắn như sau mà em không biết là thế nào các bác ạ
Tên và Face của em hoàn toàn không liên quan đến chữ Tạ ở kia
Mọi lần có mã xác nhận đều gửi 6 số (không có chữ FB) và đều có cú pháp là " ****** là mã xác nhận facebook của bạn"
Các bác giải thích giúp em với ạ :(

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Facebook có đăng ký tin nhắn brandname. Nếu có tin nhắn gửi về cho bạn thì nó sẽ báo nhận được 1 tin nhắn từ Facebook. Nếu người gửi không phải Facebook thì mình nghĩ bạn nên đổi mật khẩu, bật bảo mật 2 lớp FB lên xem nha. Cú pháp này mình cũng chưa thấy bh :D

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Facebook có đăng ký tin nhắn brandname. Nếu có tin nhắn gửi về cho bạn thì nó sẽ báo nhận được 1 tin nhắn từ Facebook. Nếu người gửi không phải Facebook thì mình nghĩ bạn nên đổi mật khẩu, bật bảo mật 2 lớp FB lên xem nha. Cú pháp này mình cũng chưa thấy bh :D
Cho em hỏi thêm là có khi nào người khác dùng sđt của em để đăng ký cho facebook của họ không ạ
Và Facebook của họ có chữ Tạ đúng k ạ
Tại vì khi em sử dụng sđt của em làm cho các facebook khác đều nhận được cú pháp “****** là mã xác nhận facebook của bạn” chứ không phải có name.
Đây đều là tin nhắn của Facebook gửi cho em ạ

Comment
Cái này thì mình cũng không rõ. Một số điện thoại có thể đang ký được 3 - 5 tài khoản FB (1 cái đk trực tiếp bằng số đt, còn lại đk bằng email sử dụng số đt đó). Để cho chắc bạn có thể đổi qua mấy cái app 2FA để làm bảo mật 2 lớp. Mình đang dùng google authenticator. Dùng vậy đỡ phải nhận nhiều tin nhắn vào đt mà mình thấy bảo mật cao hơn á ;)

Comment
Bên trên