Khóa thẻ ATM, thẻ tín dụng trên app của ngân hàng

HBSIE7

28/09/2020
0
4 bài viết
Khóa thẻ ATM, thẻ tín dụng trên app của ngân hàng
do tình hình lừa đảo mạng ngày càng tinh vi, phức tạp nên tôi hầu như luôn khóa thẻ trên app khi ko sử dụng (tất cả các loại thẻ ATM, debit, credit). Nhờ các bro tư vấn:

1) Nếu đã khóa thì có thể bị rút tiền ko nếu các thông tin bảo mật vì lý do nào đó đã bị lộ (như số thẻ, tên, ccv...)

2) Tôi đã thử thanh toán mua vé máy bay bằng thẻ Visa của mình (đã khóa), tất nhiên giao dịch bị từ chối. Tuy nhiên, mình ko có bất cứ 1 thông báo nào về việc đó

Vậy có cách nào để check xem thẻ của mình đã từng bị giao dịch ? giống như mục Security event của Google account (có thông tin về việc tk đã đăng nhập lúc nào, ở đâu ..)

Xin lỗi vì ko biết đăng mục này ở đâu nên đăng ở đây.
Xin cảm ơn nhiều.

P/S:

Chỉnh sửa lần cuối:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
1. Mình không chắc lắm, nhưng cách đây 2 năm. Mặc dù mình khoá thẻ tín dụng nhưng Facebook vẫn trừ tiền chạy quảng cáo được. Mình không rõ là bây giờ như thế nào.
2. Ngân hàng chỉ liệt kê các giao dịch phát sinh chi phí thôi bạn nhé.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: HBSIE7
Comment
1. Mình không chắc lắm, nhưng cách đây 2 năm. Mặc dù mình khoá thẻ tín dụng nhưng Facebook vẫn trừ tiền chạy quảng cáo được. Mình không rõ là bây giờ như thế nào.
2. Ngân hàng chỉ liệt kê các giao dịch phát sinh chi phí thôi bạn nhé.

chắc giống ví điện tử Moca của Grab. Minh test thử đặt chuyến Grab = thẻ Visa dù đã khóa thẻ (thẻ đã liên kết với ví). Vẫn đặt cuốc bình thường (ko bị trừ tiền vào thẻ). Nhưng sau đó Grab nó đóng băng ví Moca, ko cho sử dụng, Muốn dùng lại ví thì phải thanh toán tiền cho cuốc xe đó
Ko biết trường hợp của bạn thì thẻ có bị trừ tiền luôn ko (có sms báo trừ tiền) hay giống nhu trường hợp Grab Moca ?

Comment
Một số ngân hàng (BIDV) cho khóa thẻ trực tiếp trên mobile app nhưng mở thẻ lại phải ra điểm giao dịch, anh em có khóa thì lưu ý điểm này để đỡ bất tiện nhé.

• Thích
Reactions: HBSIE7
Comment
chắc giống ví điện tử Moca của Grab. Minh test thử đặt chuyến Grab = thẻ Visa dù đã khóa thẻ (thẻ đã liên kết với ví). Vẫn đặt cuốc bình thường (ko bị trừ tiền vào thẻ). Nhưng sau đó Grab nó đóng băng ví Moca, ko cho sử dụng, Muốn dùng lại ví thì phải thanh toán tiền cho cuốc xe đó
Ko biết trường hợp của bạn thì thẻ có bị trừ tiền luôn ko (có sms báo trừ tiền) hay giống nhu trường hợp Grab Moca ?
thẻ của mình bị trừ tiền luôn bạn à.

Comment
Một số ngân hàng (BIDV) cho khóa thẻ trực tiếp trên mobile app nhưng mở thẻ lại phải ra điểm giao dịch, anh em có khóa thì lưu ý điểm này để đỡ bất tiện nhé.

big4 mà bạn ....Vân quan liêu lắm

Comment
Bên trên