Vấn đề về Aircrack-ng (Hack wifi)

shinichimg

Member
21/09/2017
1
18 bài viết
Vấn đề về Aircrack-ng (Hack wifi)
Sau khi quét gần 10 phút đến giờ vẫn không scan nổi 1 client nào cả . Các bác cho e hỏi lý do ở đây là gì ạ , có phải tại WIRELESS card khộng ạ ? Thanks

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Em có cần phải mua 1 cái wireless adapter ngoài tiệm để bắt sóng mạnh hơn cho việc scan các client xung quanh không ạ

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Thường thì card Atheros sẽ bắt dễ dàng hơn. Trước mình có test trên các máy khác nhau, thì mỗi Atheros là scan được các wifi lân cận

Comment
Vâng anh. Em tính mua TPLINK M722N giá 176.000 , không biết em này chế thêm chảo thu sóng wifi , có làm tăng khả năng bắt song wifi lân cận không anh nhỉ
https://ibb.co/faXB9Q
faXB9Q

Comment
Có bạn ạ :)). Bạn chạy boot thử chưa, đừng dùng máy ảo !!!. sys-amd64

Comment
em ngại chạy song song lắm bác ơi :(( , thấy một số videos nước ngoài , họ vẫn sử dụng vmware or Virtual Box rồi gắn thêm external wirelesscard vào vẫn scan ngon lành . Bác có thể giải thích tại sao lại không nên dùng máy ảo không ạ . Thanks for replying

• Thích
Reactions: popachoc
Comment
em ngại chạy song song lắm bác ơi :(( , thấy một số videos nước ngoài , họ vẫn sử dụng vmware or Virtual Box rồi gắn thêm external wirelesscard vào vẫn scan ngon lành . Bác có thể giải thích tại sao lại không nên dùng máy ảo không ạ . Thanks for replying
Hì có nhiều nguyên nhân, nhưng mình tổng hợp được một số ý :).
+Máy ảo không vận dụng được hết khả năng của máy (RAM,CPU,GPU,...)
+Để chạy máy ảo "mạnh" thì máy tính chủ cần cấu hình mạnh hơn nhiều lần so với cấu hình bạn set trong VMWare,..
+Và một ý nữa , đỡ tốn tiền mua card ngoài khi bác chỉ dùng aircrack-ng,..
:)
À phía trên mình không có ý là chạy song song. mà ý mình là chạy live trên USB boot thôi :)

Comment
Hì có nhiều nguyên nhân, nhưng mình tổng hợp được một số ý :).
+Máy ảo không vận dụng được hết khả năng của máy (RAM,CPU,GPU,...)
+Để chạy máy ảo "mạnh" thì máy tính chủ cần cấu hình mạnh hơn nhiều lần so với cấu hình bạn set trong VMWare,..
+Và một ý nữa , đỡ tốn tiền mua card ngoài khi bác chỉ dùng aircrack-ng,..
:)
À phía trên mình không có ý là chạy song song. mà ý mình là chạy live trên USB boot thôi :)
à hiểu vấn đề rồi , thanks bác :D

Comment
Thẻ
aircrack hack wifi
Bên trên