TOR có vượt qua được sự lạm quyền của nhân viên nhà mạng???

themmua

W-------
03/05/2014
0
3 bài viết
TOR có vượt qua được sự lạm quyền của nhân viên nhà mạng???
Chào các pro mũ trắng, em nghe nói dù mình làm gì kỹ thuật nhà mạng cũng có thể biết mình đang làm gì trên web phải ko ạ??? Em bị thế giới ngầm nó phá có thể đã mua được trưởng chi nhánh nhà mạng nên mạng phép nhờ ae chỉ vài chiêu qua mặt bọn chúng. Em cũng không quan trọng lắm nhưng mình đi đâu làm gì chúng cũng biết khó chịu lắm các bác ạ. Dùng Tor của firefox có đủ sức che dấu IP ko nhỉ, hay anh em nào làm trong nhà mạng coi giùm em có kỹ thuật nào đang theo dõi em ko nhé, em kiện cho nó nghỉ việc luôn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: TOR có vượt qua được sự lạm quyền của nhân viên nhà mạng???

Bạn dùng Tor thì vẫn "có thể" bị lộ thông tin nhé! Năm ngoái đã có cáo buộc NSA đã giải mã thành công Tor để lấy thông tin người dùng Internet...

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

DDos;12508 đã viết:
Bạn dùng Tor thì vẫn "có thể" bị lộ thông tin nhé! Năm ngoái đã có cáo buộc NSA đã giải mã thành công Tor để lấy thông tin người dùng Internet...
Việt Nam có giải mã được ko bác, nếu vậy thì nhà mạng muốn xem người dùng gõ gì trên bàn phím là điều ko quá khó.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment

vậy là xong phim rồi, kỹ thuật nhà mạng nó nắm đằng chui nên mình gõ gì trên bàn phím nó cũng biết luôn.

Theo tiết lộ mới nhất từ Cơ quan An ninh Quốc gia Mỹ, NSA đã nhiều lần cố gắng phát triển công cụ hữu hiệu để tấn công mạng ẩn danh Tor. NSA đã có một số thành công bước đầu khi phá mã Tor và nhận diện người dùng mạng ẩn danh bằng việc phát triển một loại virus khai thác lỗ hổng của trình duyệt Firefox giúp cơ quan tình báo khám phá nhân dạng thật của người dùng Tor và kiểm soát các máy tính mục tiêu - bao gồm truy cập các file, theo dõi các động tác bấm bàn phím và mọi hoạt động trực tuyến của người dùng.

Comment
Bên trên