Tìm trường thi ngành an ninh mạng

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi mivu20, 06/04/18, 09:04 PM.

1. mivu20

mivu20 New Member

Sắp tới em chuẩn bị thi đh. Em muốn hỏi các ac là giữa Bách Khoa, Bưu Chính và ĐH Công Nghệ ĐHQGHN thì nên chọn trường nào để học an ninh mạng ạ? Em xin cảm ơn.

Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  2. sunny

sunny Điều hành viên Thành viên BQT

Gửi bạn một bài viết cũ của mình:

Bài viết giới thiệu đến các bạn những trường đại học đang đào tạo trọng điểm về an toàn thông tin trên toàn quốc, qua đó mong có thể hỗ trợ một phần trong việc lựa chọn cơ sở đào tạo để theo học với các bạn đang còn phân vân. Bài viết chia các cơ sở đào tạo theo khu vực địa lý Bắc – Trung – Nam.

https://whitehat.vn/threads/top-cac-truong-dai-hoc-dao-tao-trong-diem-an-toan-thong-tin.8333/

Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  3. DiepNV88

DiepNV88 Super Moderator Thành viên BQT

Với list trường đào tạo IT này bạn nên cân nhắc năng lực thi cử của mình để thi đỗ vào trường. Ngoài ra 3 trường bạn đưa ra thì mình thấy DH Quốc Gia DHCN Hà Nội đào tạo IT hơn hẳn do sát thực tế và bỏ nhiều môn đại cương lan man.

du0n9 thích bài này.
  4. tmnt53

tmnt53 Moderator Thành viên BQT

Không hẳn là các môn đại cương của ĐH Bách Khoa lan man, mà do người học chưa có cơ hội sử dụng đến những kiến thức đó trong thực tế. Ví như khi bạn làm nghiên cứu thì có thể sẽ dùng tới, khi ấy phải lục lại các kiến thức cũ mà mình đã học.

DiepNV88 and du0n9 like this.