Tìm hiểu về dll file

cracker

Active Member
04/09/2019
4
35 bài viết
Tìm hiểu về dll file
Như tiêu đề, em đang có ý định tìm hiểu về các loại .dll file và ý nghĩa của từng loại nhưng search trên mạng mãi ko có, chỉ tìm được 1 vài dll phổ biến như Kernel32.dll, ADVAPI32.dll, GDI32.dll

Ngoài ra, trong từng .dll file còn có thể có các import/export với mục đích khác nhau nữa ạ.

Anh/em nào giúp em với ạ.

Em cảm ơn nhiều nhé!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bạn thử đọc bài này xem...

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: cracker
Comment
Như tiêu đề, em đang có ý định tìm hiểu về các loại .dll file và ý nghĩa của từng loại nhưng search trên mạng mãi ko có, chỉ tìm được 1 vài dll phổ biến như Kernel32.dll, ADVAPI32.dll, GDI32.dll

Ngoài ra, trong từng .dll file còn có thể có các import/export với mục đích khác nhau nữa ạ.

Anh/em nào giúp em với ạ.

Em cảm ơn nhiều nhé!
Bạn tham khảo bài viết của Microsoft nhé:
https://support.microsoft.com/vi-vn/help/815065/what-is-a-dll

• Thích
Comment
DLL là thư viện chứa các hàm, các chức năng hỗ trợ thực hiện một nhiệm vụ nhất định bạn ạ

• Thích
Comment
Thank anh em nhé, ý mình kiểu như này ạ. Anh em có biết site nào giải thích ý nghĩa của từng loại dll không, ví dụ như dưới đây:

- Wsock32.dll: Là một dll về mạng. Chương trình sử dụng dll này có thể kết nối mạng và thực hiện các công việc liên quan đến mạng
- GDI32.dll: Chứa các chức năng hiển thị và thao tác với đồ họa

Tiếng việt hay Tiếng Anh đều được anh em nhé

Mình cảm ơn

Comment
Thank anh em nhé, ý mình kiểu như này ạ. Anh em có biết site nào giải thích ý nghĩa của từng loại dll không, ví dụ như dưới đây:

- Wsock32.dll: Là một dll về mạng. Chương trình sử dụng dll này có thể kết nối mạng và thực hiện các công việc liên quan đến mạng
- GDI32.dll: Chứa các chức năng hiển thị và thao tác với đồ họa

Tiếng việt hay Tiếng Anh đều được anh em nhé

Mình cảm ơn
Bạn vào trang này nhé.

• Thích
Comment
Thẻ
dll
Bên trên