SERVER bị tấn công DDOS

ngocuytk7

W-------
28/05/2014
0
16 bài viết
SERVER bị tấn công DDOS
Xin chào mọi người.
Server minh đang bị tấn cong DDOS mình muốn mọi người cho minh ý kiến và cách khắc phục.
- Mấy hôm nay bên mình bị tấn công từ hàng loạt IP nước ngoài vào chiếm băng thông mỗi lần có 1 đến 2 IP nhưng chiếm tới 80-100MB/s.
- Minh thuê bên IDC hỏi và đươc biết bị tấn công SYN Flood.
- Minh đã dùng IPtable chặn rồi nhưng không ăn thua.
Minh muốn hỏi mọi người la có cách nào chặn IP mà có băng thông lớn như vậy không và có cách nào chặn tấn công DDOS hiệu quả không.
Xin cảm ơn mọi người nhiều.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: SERVER bị tấn công DDOS

Bạn dùng anti ddos ý !

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

Hoặc chặn hết ip nước ngòai Không đc thì chỉ còn cách tắt serven chờ bão qua .

Comment

ngocuytk7;13097 đã viết:
Xin chào mọi người.
Server minh đang bị tấn cong DDOS mình muốn mọi người cho minh ý kiến và cách khắc phục.
- Mấy hôm nay bên mình bị tấn công từ hàng loạt IP nước ngoài vào chiếm băng thông mỗi lần có 1 đến 2 IP nhưng chiếm tới 80-100MB/s.
- Minh thuê bên IDC hỏi và đươc biết bị tấn công SYN Flood.
- Minh đã dùng IPtable chặn rồi nhưng không ăn thua.
Minh muốn hỏi mọi người la có cách nào chặn IP mà có băng thông lớn như vậy không và có cách nào chặn tấn công DDOS hiệu quả không.
Xin cảm ơn mọi người nhiều.
Bạn nên kiểm tra trafic là inbound hay outbound vì có thể server của bạn dính shell request ra các ip ngoài làm full băng thông.
Hoặc dính các mã botnet.
Chưa chắc nguyên nhân do các ip bên ngoài request đến.

Comment

Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ.
Trafic là outbound bạn ạ.
Tại cũng bị 2 tuần rồi mình mới thấy lạ.
Có cách nào chặn IP vượt quá băng thông truy cập ví dụ 20MB/s thì bị drop không nhỉ.
Xin cảm ơn mọi người.

Comment

ngocuytk7;13112 đã viết:
Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ.
Trafic là outbound bạn ạ.
Tại cũng bị 2 tuần rồi mình mới thấy lạ.
Có cách nào chặn IP vượt quá băng thông truy cập ví dụ 20MB/s thì bị drop không nhỉ.
Xin cảm ơn mọi người.
Trường hợp out bound cty mình cũng gặp một vài lần ( hosting khách hàng).
Nguyên nhân do server bị up shell php tạo request tới các ip được lập trình trong file shell đó khiến băng thông max gây nghẽn mạng không ping được tới server luôn.
Bạn kiểm tra hoặc quét toàn bộ file server xem có dính mã độc không.
out bound là trafic của server bạn tự sinh ra theo nhiều cách thứ nào đó do mã độc nằm trên server request tới các ip khác gây lụt băng thông.

Comment

Dùng phần mềm nào quét được bạn nhỉ. Mình không rõ lắm về Linux.
Cảm ơn bạn nhiều.

Comment

3 cái IP đầu là bao nhiêu ? xxx.xxx.xxx.yyy (mình chỉ cần mấy cái xxx thôi) ...

Comment

MÌnh gửi cho bạn danh sách IP này.hihi.Đây là một phần thôi. Xin cảm ơn bạn nhiều.
107.181.233.178
1.1.1.1
119.154.174.16
154.35.175.101
193.104.68.108
node-103-249-70-90.revers
75.100.231.153
103.249.70.90
99-42-4-171.lightspeed.dy
182.178.74.23
162.218.53.146
82.21.167.229
108.162.199.241
162.218.53.253
119.154.206.17
119.154.159.214
50-89-163-112.res.bhn.net
142.196.42.76
50.89.165.89
192.184.9.174
192.184.9.106
39.50.195.212
98.230.186.5

Comment

Bạn dùng hệ điều hành gì vậy?

Comment
Hiện thời, có hàng ngàn các trang web trực tuyến cung cấp các dịch vụ Rao vặt vật nuôi có thể giúp bạn tìm thấy những ngôi nhà mới cho vật nuôi, giới thiệu sản phẩm vật nuôi hoặc các dịch vụ vật nuôi. Tuy nhiên, không phải tất cả trong số họ có hiệu quả và bạn có thể sẽ nhận được gì ra khỏi chúng. Sau khi rất thành công chạy một trang web Rao vặt vật nuôi trong hơn hai năm, chúng tôi biết những gì làm việc và những gì không. Rao vặt với vật nuôi trực tuyến, càng có nhiều thông báo bạn cung cấp thì tốt hơn là.

Những người nghiêm trang về vật nuôi đã thực hành nghiên cứu của mình trước khi đưa ra quyết định ứng dụng hoặc mua một con vật cưng. Hầu hết mọi người dạo cho vật nuôi biết chính xác những gì loại con vật cưng sẽ là một thích hợp với họ. Thông tin bạn đưa vào trình bày Rao vặt thú cưng của bạn có thể giúp họ đưa ra quyết định nhanh hơn. tỉ dụ, giữ tiêu đề lăng xê của bạn rất cụ thể. Ví dụ, nếu bạn có một con chó tha mồi vàng mà bạn thích để quảng cáo trong Rao vặt mang theo vật nuôi, dùng các tiêu đề như : Golden Retriever gia hoặc nhận con nuôi Golden Retriever Bán hoặc nhận con nuôi ở Miami, FL Sáu tháng Old Golden Retriever gia hoặc nhận con nuôi Gửi một bức hình thú nuôi của bạn Hình ảnh nói nhiều hơn lời nói. Vật nuôi vặt với hình ảnh nhận được nhiều hơn khoảng 5 lần so với phản ứng Rao vặt mà không có một hình ảnh.

Trong thực tiễn, phần lớn người dân không đi xa hơn trang trước nhất của kết quả cỡ. Điều đó có nghĩa gì với bạn? Nó có tức là, bạn chỉ nên lăng xê của bạn trên các trang web xếp hạng cao trên ba phương tiện kiếm lớn mà các ổ đĩa hơn 80% lưu lượng truy cập Internet. rẻ Các công cụ kiếm Google, Yahoo và MSN không theo trật tự cụ thể.

Theo Jupiter Research, đến năm 2007, lăng xê trực tuyến vặt sẽ đạt 3. 5 tỷ đô la mỗi năm. Rao vặt vật nuôi dự kiến ​​sẽ tăng gấp ba trong số hàng năm khi ngày càng nhiều người dùng Internet kiêng kị các danh sách phân loại trực tuyến cho các nhu cầu vật nuôi của họ. Vật nuôi và dịch vụ thú cưng Rao vặt trực tuyến được tạo ra thị trường mới, nơi các tổ chức phi lợi nhuận vật nuôi, cung cấp dịch vụ vật nuôi, nhân giống vật nuôi, và chủ sở hữu vật nuôi được gặp gỡ và làm kinh dinh 24 giờ một ngày, bảy càng ngày càng tuần dùng internet.

raovat.daotaoseotop.com
raovat.diendandayseo.com
raovat.diendanhocseo.com
raovat.diendanveseo.com
raovat.phanmemlamseo.com
raovat.phimhaypro.com
raovat.rebeo.net
raovat.tranggiaitri.net
raovat.goldpawnshop.us

giai tri, rao vat, phim hay, video clip

Comment

nktung;13147 đã viết:
Bạn dùng hệ điều hành gì vậy?
Mình dùng HĐH Linux: Centos bạn ạ.
Mong mọi người giúp đỡ.

Comment
Quả óc chó

Quả óc chó là 1 trong những sản phẩm về dạng hạt và quả tốt cho sức khỏe con người.Ở mọi đối tượng và mọi lứa tuổi

Sản phẩm quả óc chó của công ty Thiên An có nguồn gốc từ California, Hoa Kỳ. Nơi đây là quê hương của quả óc chó với rất nhiều chủng loại khác nhau: Chandler, Hartley, Howard, Tulare, Vina .v.v

Comment
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Comment

Bên mình vượt quá 2TGhz rồi.hix. Bạn có cách nào trị chúng không.
Xin cảm ơn các bạn.

Comment
Thẻ
ddos ddos attack server
Bên trên