Scanless: Công cụ quét không để lại log

DDos

VIP Members
22/10/2013
524
2.191 bài viết
Scanless: Công cụ quét không để lại log
Trong quá trình thử nghiệm thâm nhập, chắc chắc bạn cần xác định các dịch vụ đang chạy, các cổng đang mở trên hệ thống mục tiêu. Để làm được điều này, công cụ thường được sử dụng là Nmap.

Tuy nhiên, khi bạn sử dụng Nmap để quét hệ thống mục tiêu, chắc chắn bạn sẽ để lại một bản ghi trên hệ thống mục tiêu. Từ đó người quản trị có thể xác định được bạn là ai. Để tránh không để lại một bản ghi (log) trên hệ thống, công cụ bạn nên dùng là scanless.

Scanless là công cụ được viết bởi ngôn ngữ lập trình python mà sử dụng các dịch vụ online cho phép dò quét để xác định các dịch vụ và cổng trên bất kỳ hệ thống nào.

Để cài đặt scanless, bạn mở terminal nhập lệnh:

pip install scanless

Công cụ này cũng có thể sử dụng trên Windows và bạn cần phải cài python.

Cách sử dụng:

Ví dụ:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: Sugi_b3o
bác ơi, em cài vào win 7 mà không chạy được, bác hướng dẫn giúp em cài trên win 7 với.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
bác ơi, em cài vào win 7 mà không chạy được, bác hướng dẫn giúp em cài trên win 7 với.
B1: Bạn cài python trên windows
B2: cài tiếp pip python
B3: cài scanless bằng pip: pip install scanless
Mình cài rồi, test thấy rất ok

• Thích
Reactions: henryfrance
Comment
  • Thích
Reactions: sunny
Comment
Thẻ
scanless tool quét không để lại log
Bên trên