Mọi người giúp em giải bài tập Pascal này với....Nếu được hướng dẫn cụ thể nha các anh.

NgMSon

Well-Known Member
22/03/2017
747
669 bài viết
Mọi người giúp em giải bài tập Pascal này với....Nếu được hướng dẫn cụ thể nha các anh.
Bài 1 : Viết chương trình
Cho 2 số A và B từ bàn phím ( A < B < 10000)
Dòng 1: Đưa ra K là số ước chung lớn nhất của A và B.
Dòng 2 : Kiểm tra K có phải là số nguyên tố không ? Nếu đúng hiển thị ra màn hình dòng chữ Yes , ngược lại in No.
Bài 2 : Viết chương trình.
Cho một dãy số gồm N phần tử al...an
Dòng 1: Hiện thị M giá trị lớn nhất trong dãy , đếm số lần xuất hiện của M.
Dòng 2: Sắp xếp dãy theo thứ tự giảm dần

( Giai 2 bài toán sau theo phương pháp suy luận )
Bài 3 : Trong 1 bữa tiệc , trước khi ra về ,ỗi người có mặt đều bắt tay một lần với người khác . Camera đếm được 66 cái bắt tay , hỏi trong buổi tiếc có bn người.
Bài 4: Có 5 con robot đc đánh số từ 1 đến 5 . Quãng đường các con robot cần phải đi dài 10 mét . Mỗi con robot xuất phát cách nhau 1 phút. Tốc độ đi của mỗi con robot lần lượt là 1 2 5 4 8 . Hỏi có mấy lần vượt giữa các con robot

Mọi người giúp em với , nếu đc hd e cụ thể luôn nhá..
Thanks mn trước ạ>>

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: TaiKhoanAo
Giup em với , mai e thi rôig

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Comment
hướng dấn sơ sơ thôi nha!
bài 1 viết ct nhập 2 số a,b. Tìm UWCLN theo sgk có
Cho i chạy từ 2 đến phần nguyên căn k. nếu k chia cho i có phần dư bằng 0 thì NO. ngược lại Yes

• Thích
Reactions: NgMSon
Comment
Bài 2 sd mảng
cho chạy từ 1 đến n( sl phần tử mảng). Sd so sánh qua biến k.

• Thích
Reactions: NgMSon
Comment
Cảm ơn anh ạ

• Thích
Comment
Bên trên