Mấy con virus đang làm loạn trên fb là chi vậy?

chipeo

W-------
16/07/2014
0
29 bài viết
Mấy con virus đang làm loạn trên fb là chi vậy?
Xin hỏi các bác mấy con virus nó đang post bừa bãi lừa người dùng vào rồi chuyển huống đến trang độc hại là như thế nào vậy?Có bác nào đã phân tích; nghiên cứu chưa chia sẻ cho a e biết với!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Mấy con virus đang làm loạn trên fb là chi vậy?

chipeo;16433 đã viết:
Xin hỏi các bác mấy con virus nó đang post bừa bãi lừa người dùng vào rồi chuyển huống đến trang độc hại là như thế nào vậy?Có bác nào đã phân tích; nghiên cứu chưa chia sẻ cho a e biết với!
Theo mình biết thì 90% do người dùng đó đã đăng nhập vào một trang phishing giả mạo facebook dẫn đến việc mất email và pass của face, từ đó kẻ xấu log vào và thực thi một đoạn code auto post spam để dụ những bạn bè khác đăng nhập hoặc lừa đảo....:cool:

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên