Mã độc lại gì đây

Elder Root

W-------
11/08/2014
2
18 bài viết
Mã độc lại gì đây
trên fb thấy một vài đứa gưi một tin nhắn kèm hình ảnh là một trò chơi . chỉ cần mở ra sau vài giây thì tài khoản sẽ bị lộ mật khẩu. do mình chưa thấy lần nào nên chỉ biết sơ vậy, k biết có ai biết đó là mã độc nào không :confused:

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Mã độc lại gì đây

Elder Root;15450 đã viết:
trên fb thấy một vài đứa gưi một tin nhắn kèm hình ảnh là một trò chơi . chỉ cần mở ra sau vài giây thì tài khoản sẽ bị lộ mật khẩu. do mình chưa thấy lần nào nên chỉ biết sơ vậy, k biết có ai biết đó là mã độc nào không :confused:

Chào bạn,

Đúng rồi đó bạn, bạn nhanh chóng thay đổi tài khoản Gmail và Facebook ngay nhé. Lần sau chú ý hơn. Bạn có thể tham khảo 2 chủ đề này trên forum để hiểu rõ hơn nhé :)

http://whitehat.vn/showthread.php?t=7690

http://whitehat.vn/threads/7718-Ca-n-tha-n-ca-c-tin-hot-tren-Facebook.html

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

mã đọc này không yêu cầu đăng nhập fb ( nghe nói vậy) mà acc của victim sẽ lộ mật khẩu nhay khi mở tin nhắn ra :confused:

Comment

bạn có thể cho link hoặc mẫu ko loại này mới nghe à

Comment

không có bạn à, mình chỉ thấy baojn nớ lấy tài khoản của họ để tăng sub thôi :D

Comment
Bên trên