Lỗi Windows 10 64 bits không thể mở Turn Windows Features On Or Off

NgMSon

Well-Known Member
22/03/2017
747
669 bài viết
Lỗi Windows 10 64 bits không thể mở Turn Windows Features On Or Off

Mới ban nãy mình muốn mở " Turn Windows Features On Or Off " để làm một số việc quan trọng. Nhưng khi click vào thì đợi mãi mà không thấy có gì đã xảy ra . Tiếp đó mình thử vào Control Panel để mở nhưng cũng không được. Nghĩ do virus nên mình đã mở CMD và nhập lệnh
regsvr32 OptionalFeatures.exe
Kết quả thu được như trong hình :

Mong mọi người có thể giúp mình sửa chữa vấn đề nhỏ này ạ ! Xin cảm ơn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Nếu nghi ngờ có mã độc thì bạn có thể sử dụng công cụ Autoruns (https://docs.microsoft.com/en-us/sysinternals/downloads/autoruns) để rà soát xem những chương trình gì được khởi động cùng máy tính, kiểm tra xem có cái nào bất thường không.
Cũng có thể windows bị lỗi, bạn thử update nó lên bản mới nhất xem sao.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bạn thử cách sau nhé:

Chạy cmd dưới quyền quản trị và chạy lệnh:

Mã:
Dism.exe /Online /Cleanup-Image /Restorehealth

Sau đó khởi động lại và xem mở Turn Windows Features On Or Off được không, nếu không thì tiếp tục mở cmd và chạy lệnh:

Mã:
sfc /scannow

Comment
Nếu nghi ngờ có mã độc thì bạn có thể sử dụng công cụ Autoruns (https://docs.microsoft.com/en-us/sysinternals/downloads/autoruns) để rà soát xem những chương trình gì được khởi động cùng máy tính, kiểm tra xem có cái nào bất thường không.
Cũng có thể windows bị lỗi, bạn thử update nó lên bản mới nhất xem sao.
Bạn thử cách sau nhé:

Chạy cmd dưới quyền quản trị và chạy lệnh:

Mã:
Dism.exe /Online /Cleanup-Image /Restorehealth

Sau đó khởi động lại và xem mở Turn Windows Features On Or Off được không, nếu không thì tiếp tục mở cmd và chạy lệnh:

Mã:
sfc /scannow
Vâng , cảm ơn hai anh ạ :))

Comment
Bên trên