Lỗi khởi động khi cài kali

Kaitôhang

25/04/2020
0
4 bài viết
Lỗi khởi động khi cài kali
Em bị lỗi khởi động trong khi cài kali ạ vì lúc cài kali thì bị sập máy lên cả usb thì không nhận và máy tính bị lỗi gnu grub versinon 2.04-5kali

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Em bị lỗi khởi động trong khi cài kali ạ vì lúc cài kali thì bị sập máy lên cả usb thì không nhận và máy tính bị lỗi gnu grub versinon 2.04-5kali
Mình thấy rất nhiều bạn gặp lỗi khi cài Kali linux cả trên máy thật và máy ảo. Theo mình thấy các phiên bản Kali về sau hỗ trợ phần cứng ít hơn các bản cũ, việc setup Kali hay bất cứ hệ điều hành nào cũng không khác cài win dạo là mấy nên chúng ta có thể nghĩ đơn giản hóa vấn đề để dễ khắc phục lỗi. Thay vào tập trung fix những lỗi vô hạn chúng ta có thể thay thế phiên bản cài đặt hoặc cài lại theo các hướng dẫn có sẵn trên youtube ví dụ:

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bên trên