Logic

tâm lương

W-------
05/02/2016
0
4 bài viết
Logic
Suy nghĩ theo tư duy logic

Thường là các bạn từ cấp 3 đổ xuống suy nghĩ rất cảm tính và thường là sinh ra các nông nổi, và có khi vi phạm pháp luật. Mà đặc biệt trong nhà trường không có dạy chúng ta môn này, ra xã hội thì ít có bàn tới. Ngày xưa thì mình thời cấp 3 cũng biết đến ăn học là chính, sau này ra đời mới hình thành ý thức, vài dòng xúc tích gôm lại có nhiêu đó.{6}

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mình lại nghĩ các bạn ấy muốn chứng minh khả năng của mình nên nhiều khi pentest không đúng chỗ.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Mình thấy nó cũng tùy thuộc vào hoàn cảnh môi trường và cách giáo dục của gia đình nữa .:)

Comment
Thường thì mỗi người sinh ra như tờ giấy trắng, thời buổi công nghiệp thì lồi ra thuật ngữ logic, kỹ năng mềm, nói các bạn học cấp 3 như tờ giấy trắng cũng đúng , mà suy nghĩ cảm tính cũng đúng, thường thì trong cuộc sống có rất nhiều câu hỏi cần trả lời, những bạn suy nghĩ logic có khả năng rất phát triển, suy nghĩ logic sẽ lúc nào cũng có lợi thế hơn mấy bạn cảm tính 1 điểm là nhìn xa hơn, người ta thường nói thiên thời, địa lợi, nhơn hòa, trừ khi những người cảm tính có lợi thế quá lớn, nếu không người suy nghĩ logic sẽ dành phần thắng.

Comment
Bên trên