Làm sao để Kali nhận USB wifi

solo1minh

W-------
03/05/2015
0
11 bài viết
Làm sao để Kali nhận USB wifi
Em hiện đang cài đặt kali trên ổ HDD riêng của destop, hiện giờ em muốn sử dụng USB wifi TL-WN727N để bắt wifi.
Tìm trên diễn đàn thì không thấy bài viết nào nói về cách làm sao để Kali nhận USB wifi.
Lên em muốn hỏi xem làm cách nào để Kali nhận USB Wifi.
Và nếu em chạy live Kali từ USB thì có thể làm cho nó nhận USB Wifi được không

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Re: Làm sao để Kali nhận USB wifi

newfirst;25379 đã viết:
Trong forum có rất nhiều bài nha bạn. Bạn có thể tham khảo cài Kali trên máy ảo vmware or vitualbox
https://whitehat.vn/threads/5385-Ca...hiet-lap-de-nhan-usb-wifi.html?highlight=Wifi
Ngoài ra còn có rất nhiều bài viết, chỉ cần bạn dùng đúng Keyword thì sẽ ra.
Không phải bạn à ở đây mình cài Kali trên ổ cứng không sử dụng phần mềm tạo máy ảo, Mình sử dụng Modem TP-Link 8817 kết nối mạng dây qua cổng USB khi vào Kali thì nó tự động nhận mạng.
Nhưng bây giờ mình muốn kết nối mạng qua USB wifi thì Kali không nhận mạng, lên mình muốn xem có phải cài đặt thêm gì khác để Kali nhận USB Wifi không. Ở đây minh dùng con TL-WN727N

Comment

Mình cũng đang dùng usb wifi của tp link giống bạn này , hoàn toàn không cần phải cài thêm cái gì hết , cắm vào nó tự nhận , bạn chỉ việc lên chỗ network connnection và chọn mạng thôi , nhớ vào system setting để chắc chắn bạn chưa disable network :D

Comment

zEpEr;25384 đã viết:
Mình cũng đang dùng usb wifi của tp link giống bạn này , hoàn toàn không cần phải cài thêm cái gì hết , cắm vào nó tự nhận , bạn chỉ việc lên chỗ network connnection và chọn mạng thôi , nhớ vào system setting để chắc chắn bạn chưa disable network :D
Không hiểu sao mình lại không được bạn à mình đã thử cả trên máy thật và máy ảo nữa mà vẫn không được. Làm theo cách hướng dẫn trên VMware mà vẫn không được thế mới khó hiểu.

Comment

solo1minh;25396 đã viết:
Không hiểu sao mình lại không được bạn à mình đã thử cả trên máy thật và máy ảo nữa mà vẫn không được. Làm theo cách hướng dẫn trên VMware mà vẫn không được thế mới khó hiểu.

Khó nhỉ , cái này là loại plug n play mà , cắm vào chẳng cần làm thêm gì nữa mà , bạn cắm vào thấy đèn nó sáng không , dùng #ifconfig xem

Comment
Bên trên