Kiểm tra máy tính cắm mạng dây thông qua MAC

Mr.Hang

Member
07/08/2017
2
14 bài viết
Kiểm tra máy tính cắm mạng dây thông qua MAC
Hi mọi người!

Trong phòng trọ của mình dùng 1 tp-link. Mình có chia sẻ với một số phòng trong xóm. Vậy, cho mình hỏi có thể biết được những địa chỉ MAC nào đã và đang cắm mạng dây vào tp-link của mình được không?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bạn dùng phần mềm quét mạng LAN là ra.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Mình nhớ k nhầm thì trên trang admin của tplink nó có ghi log lại các thiết bị đã kết nối bao gồm cả mac.

Comment
Mình nhớ k nhầm thì trên trang admin của tplink nó có ghi log lại các thiết bị đã kết nối bao gồm cả mac.
Mình thấy log nó chỉ có tối đa là 9 hay sao ý. Mình thấy hệ thống kết nối nhiều hơn mà không có một số địa chỉ MAC

Comment
Bên trên