Hướng dẫn cài đặt port forwarding cho moden và cách sử dụng

huykd36

Member
23/07/2017
1
12 bài viết
Hướng dẫn cài đặt port forwarding cho moden và cách sử dụng
Câu hỏi 1 như trên
Câu hỏi 2 có thể sử dụng public vpn làm host để reverse ko xin chỉ dẫn cách làm

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Hi bạn
1. Bạn dùng MODEM hãng nào? Model là gì? Khi biết hãng và model của MODEM thì lên google gõ là ra luôn
2. Bạn nói rõ hơn được không

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Buồn vì cách hỏi của các bạn trẻ thật :)

Comment
Hi bạn
1. Bạn dùng MODEM hãng nào? Model là gì? Khi biết hãng và model của MODEM thì lên google gõ là ra luôn
2. Bạn nói rõ hơn được không
em nhầm modem với router ạ. Thực ra em chỉ muốn hỏi cách cài port forwarding, và việc sử dụng mạng wifi có thể xâm nhập được ko thôi anh có thể cho em biết thêm đc ko ạ?

Comment
em nhầm modem với router ạ. Thực ra em chỉ muốn hỏi cách cài port forwarding, và việc sử dụng mạng wifi có thể xâm nhập được ko thôi anh có thể cho em biết thêm đc ko ạ?
Để trả lời một cách chính xác thì bạn vẫn cần cho mình thêm thông tin về thiết bị bạn đang dùng. Sẽ có hướng dẫn cụ thể luôn.
Còn câu hỏi "sử dụng mạng wifi thì có thể xâm nhập được không" thì mình hiểu là bạn đang muốn tìm hiểu cách hack wifi hay dùng mạng wifi để xâm nhập vào một máy tính khác cùng mạng wifi đó?

Comment
Để trả lời một cách chính xác thì bạn vẫn cần cho mình thêm thông tin về thiết bị bạn đang dùng. Sẽ có hướng dẫn cụ thể luôn.
Còn câu hỏi "sử dụng mạng wifi thì có thể xâm nhập được không" thì mình hiểu là bạn đang muốn tìm hiểu cách hack wifi hay dùng mạng wifi để xâm nhập vào một máy tính khác cùng mạng wifi đó?
em dùng router loại ZTE CORPORATION, em đang muốn tìm hiểu cách dùng mạng wifi để xâm nhập vào 1 máy tính khác

Comment
1. Đây là hướng dẫn cấu hình port forwarding: https://portforward.com/zte/
2. Khi dùng mạng wifi chung với các máy tính khác, thì có rất nhiều cách thức để thử nghiệm xâm nhập. Tuy nhiên có một cách thức mà kẻ tấn công thường dùng là khai thác lỗ hổng trên của máy nạn nhân (lỗ hổng hệ điều hành, lỗ hổng ứng dụng) , từ đó xâm nhập và điều khiển máy nạn nhân. Em tham khảo ví dụ ở bài này:https://whitehat.vn/?threads/9172

Comment
Bên trên