Hỏi về vấn đề Website bị BackDoor ??

Astral

W-------
16/09/2015
0
4 bài viết
Hỏi về vấn đề Website bị BackDoor ??
- Hiện tại em đang có một site WP theme lụm về, do bất cẩn nên không biết theme có mã độc đc gắn lên theme từ hồi nào không hề hay biết...Nay check site phát hiện ra có xuất hiện mã độc. Vô trong FTP để kiểm tra thấy xuất hiện một số file chưa hề thấy trong thư mục chính, đã check và xóa hết các file lạ, nhưng khi check site lại lần nữa thì vẫn bị. Mong các bác cho ý kiến giúp ạ ??? Em mới tập tành WP, chưa biết nhiều về bảo mật, cũng mới bị lần đầu vấn đề đó. Các bác giúp em với, em xin cảm ơn rất nhiều ạ !!

Các bác vào ẩn danh, nếu các bác có website nào kiểm tra rùi thì check dùm site em ạ: www.cuoidesong.com

Nếu các bác không có site check thì em thường hay vào đây để check: sitecheck.sucuri.net

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Đây là hình ảnh của em nó sau khi đã check đây ạ:

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Bạn có cho biết thêm thông tin về theme bạn dùng là gì. Bạn kiểm tra các dịch vụ nào lạ đang hoạt động không?

Comment
Bên trên