Hỏi về keylog !?

NoragamiRel

01/02/2017
1
2 bài viết
Hỏi về keylog !?
Tôi muốn hỏi là keylog nó ghi lại các phím khi mình gõ .
Mà bạn tôi nó code 1 con keylog và thả vào máy ảo , và ko thấy phản hồi , nó nói là máy ảo ko sử dụng bàn phím qwerty nên ko ghi lại phím được . <Ý là nó setting lại cái bàn phím .... nó nói vậy>
---> Và nó nói nếu ko phải qwerty thì ko ghi bàn phím dc <---
Theo mọi người là có đúng hay ko ?

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Keylogger có ghi lại các phím khi anh gõ ,

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: NoragamiRel
Comment
Và nó sẽ lưu các lịch sử các phím đã thu lại vào một file được định sẵn nha anh ,

• Thích
Reactions: NoragamiRel
Comment
Chúc anh học tập vui vẻ và nhận được nhiều kiến thức từ diễn đàn Whitehat {6}

Comment
Giữa máy ảo và máy thật. Nếu bạn không share bàn phím thì các chương trình trong máy ảo không nhận được thông tin. Tất nhiên con keylogger của bạn cũng vậy :)

• Thích
Reactions: whf
Comment
Bên trên