Hỏi về cách get file .cap

Linh.Nguyễn.1

03/06/2019
1
4 bài viết
Hỏi về cách get file .cap
Cho e hỏi là khi mình bắt đc tín hiệu mạng wifi thì nghĩa là mình nhận được các bản tin broadcast của các AP đấy gửi đúng k ạ. Tại sao e dùng wireshark để bắt các gói tin broadcast đấy mà ko đc ạ. :(
E có thử dùng Commview để bắt mà hình như do máy cũ quá cả dùng win 7 lâu k update nên nó ko cho cài :v
E định lấy file .cap để chạy thử cái aircrack-ng.
Các bác có cách gì ko ạ. E cảm ơn <3

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Hi bạn,
Bạn muốn bắt các gói tin này yêu cầu phải đăng nhập wifi thành công. Việc bắt được tín hiệu wifi khi chưa đăng nhập là thiết bị bắt được nhưng không thực hiện việc lắng nghe dẫn đến bạn không thể bắt được gì trên wireshark

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Hi bạn,
Bạn muốn bắt các gói tin này yêu cầu phải đăng nhập wifi thành công. Việc bắt được tín hiệu wifi khi chưa đăng nhập là thiết bị bắt được nhưng không thực hiện việc lắng nghe dẫn đến bạn không thể bắt được gì trên wireshark
Thế a có cách nào để bắt được các bản tin đó mà ko cần đăng nhập k ạ

Comment
Bên trên