Hỏi các ngôn ngữ dùng chơi CTF

phan nhat duy

Member
16/03/2017
3
24 bài viết
Hỏi các ngôn ngữ dùng chơi CTF
trong 5 mảng CTF thì cần có ngôn ngữ nào ạ cho hỏi !!! liệt kê giúp em với
em nhiều thật thật nhiều ạ !!!!

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Web: javascript, html, PHP....
Chơi RE, Pwn thì biết Assembly, python, C/C++ ...
nói chung nó đa dạng lắm

Chỉnh sửa lần cuối:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
  • Thích
Reactions: whf
Comment
Thường dùng cho
Web :Javascript, php, python
Reversing: Assembly python, c++
ACM : Python, c++, ruby
Pwn : Python
Thường thì bạn có thể dùng nhiều ngôn ngữ khác nhau, tuy nhiên bạn nên tập trung vào một ngôn ngữ chính như python vì mình thấy python có thể giải quyết hầu như mọi vấn đề, bởi vì nó có một bộ thư viện hỗ trợ khá lớn, giúp cho người chơi giải quyết nhanh chóng vấn đề.

• Thích
Reactions: whf
Comment
Thường dùng cho
Web :Javascript, php, python
Reversing: Assembly python, c++
ACM : Python, c++, ruby
Pwn : Python
Thường thì bạn có thể dùng nhiều ngôn ngữ khác nhau, tuy nhiên bạn nên tập trung vào một ngôn ngữ chính như python vì mình thấy python có thể giải quyết hầu như mọi vấn đề, bởi vì nó có một bộ thư viện hỗ trợ khá lớn, giúp cho người chơi giải quyết nhanh chóng vấn đề.
cho em hỏi java, c # có dùng không a

Comment
Bạn có thể dùng bất kỳ ngôn ngữ nào cũng được, miễn là bạn dùng được thông thạo, và có đầy đủ kiến thức về nó.
Mình khuyên bạn dùng python vì các writeup (hướng dẫn giải) CTF thường dùng ngôn ngữ này

Comment
Bên trên