[Học tập] Học lập trình mã độc extension trên trình duyệt

HustReMw

VIP Members
20/12/2016
251
544 bài viết
[Học tập] Học lập trình mã độc extension trên trình duyệt
Đã quá nhiều các bài lập trình mã độc trên máy tính, để đổi không khí, mình chuyển sang mã độc trên trình duyệt, tuy không phải là mới nhưng cũng có khá nhiều kiến thức thú vị trên môi trường này để chúng ta học tập.

Bài viết của mình nhằm phục vụ cho các bạn beginer nên nội dung cũng khá dài, do đó mình chia thành 3 phần như sau:

1. Tìm hiểu cơ bản về extension trên trình duyệt extension: Phần này giới thiệu khái quát về extension, các thành phần của một extension, cách debug extension trên trình duyệt chrome, firefox, các cách load môt extension...
  2. Lập trình một mã độc extension: Thực sự mình chưa có ý tưởng chi tiết cho phần này, có thể là code extension theo dõi facebook hoặc các bạn có ý tưởng gì cho phần này thì gợi ý mình nhé :D. Chúng ta cùng làm.
  3. Giả lập một kịch bản tấn công để cài extension vào nạn nhân.
Tuần tới, mình sẽ cập nhật nội dung phần 1. Rất mong các đóng góp ý tưởng của các bạn :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Bên trên