[HELP] Xin các phần mềm get link request

Onprus

Member
24/12/2017
1
5 bài viết
[HELP] Xin các phần mềm get link request
Nếu trên trình duyệt thì các trình duyệt hỗ trợ cho xem link request và các request của nó
Thì trên máy tính cài các phần mềm làm thế nào để get đc cái link request mà các phần mềm truy vấn đến ạ ??

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Nếu trên trình duyệt thì các trình duyệt hỗ trợ cho xem link request và các request của nó
Thì trên máy tính cài các phần mềm làm thế nào để get đc cái link request mà các phần mềm truy vấn đến ạ ??
Để get được link mà các phần mềm trên máy đang dùng tới đâu thì cài wireshark hoặc dùng cain & abel nhé.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Chắc là bạn nên dùng đến tshark + analyze pcap. :D Vì căn bản là một phần mềm hoặc một application thì sẽ có những thông tin cơ bản như port, name. Tshark bạn có thể xem là wireshare ở dạng CLI.
Phân tích được pcap là có thể biết được các request. Theo mình nghĩ là vậy.

Comment
Vậy còn em muốn kiểm tra phần mềm điện thoại thì sao ạ

Comment
Vậy còn em muốn kiểm tra phần mềm điện thoại thì sao ạ
Bạn có thể dùng những phần mềm các Mod đã tư vấn trên máy tính sau đó mô phỏng (giả lập) thiết bị Android để run app và get link
Ví dụ bluestack

Chỉnh sửa lần cuối:
Comment
Bên trên