Help! Giúp em về mảng lập trình

donguas

W-------
19/02/2014
0
1 bài viết
Help! Giúp em về mảng lập trình
Em là thành viên mới, mọi người trong nhóm giúp em chút được không ạ!
Cho em hỏi làm thế nào để có thể học lập trình tốt. Em rất yêu thích lập trình nhưng mà học cảm thấy nó hơi khó.
Mọi người có thể cho em biết phương pháp nào học hiệu quả nhất về mảng lập trình này được không? Em xin cảm ơn.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Help! Giúp em về mảng lập trình

donguas;11094 đã viết:
Cho em hỏi làm thế nào để có thể học lập trình tốt.
Em rất yêu thích lập trình nhưng mà học cảm thấy nó hơi khó.
Mọi người có thể cho em biết phương pháp nào học hiệu quả nhất về mảng lập trình này được không? Em xin cảm ơn.

Việc đầu tiên theo mình là bạn nên đi học một khóa cơ bản về lập trình
từ cái cơ bản C++, C#, Java, HTML...

Có nền tảng rồi sẽ đơn giản hơn trong mọi thứ. Ban đầu học sẽ rất khó hiểu và trừu tượng, dần dần mọi thứ sẽ vỡ ra.

Cứ từ khoai nó mới nhừ, lập trình ko thể đi đường tắt được đâu.

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment

donguas;11094 đã viết:
Em là thành viên mới, mọi người trong nhóm giúp em chút được không ạ!
Cho em hỏi làm thế nào để có thể học lập trình tốt. Em rất yêu thích lập trình nhưng mà học cảm thấy nó hơi khó.
Lập trình sẽ có 2 kiểu:
+ Người sáng tạo: tức là bạn sẽ tự tạo những ý tưởng, tự viết chương trình (kỹ năng này rất khó). Đòi hỏi bạn phải là người thông minh, có óc logic. Và người thành công trong lĩnh vực lập trình thường là những người có óc sáng tạo, sự thông minh.
+ Người thợ: nếu bạn không phải là người sáng tạo thì bạn sẽ là một người thợ, học theo, bắt chước các coder khác.... Nếu ở trường hợp này, bạn cần phải chăm chỉ, cần nắm vững C++ và Java. Vì nó là hai ngôn ngữ nền tảng, nếu bạn học tốt hai ngôn ngữ này thì các ngôn ngữ sau học sẽ rất dễ dàng.

Chúc bạn thành công!

Comment

Ý tưởng thứ nhất bạn cần phải học giỏi môn văn, tập trung suy nghĩ 1cách khoa học logic với tài năng sáng tạo của chính bản thân m, không ngừng học tập... :D

Comment
Bên trên