Góp ý để theo đuổi ngành an ninh mạng !

krypton

Wh------
22/11/2016
10
8 bài viết
Góp ý để theo đuổi ngành an ninh mạng !
Em chào tất cả a/c trong forum !. Em sinh năm 99 và e ko có học ĐH. Em chỉ đi học tại trung tâm T3H, ban đầu thì e học về lập trình web (front-end) nhưng e rất thích học an ninh mạng lên định học thêm mấy lớp ở đấy nữa đó là "Nhập môn quản trị mạng và an ninh mạng " & "An ninh mạng" & "Quản trị hạ tầng mạng CCNA"
em cũng đã xác định hướng đi cho mình là theo mảng RE vs Malware lên đang tập trung vào việc học ASM.
em cũng tính theo ngành an ninh mạng này lâu lắm rồi lên là có tự mày mò tài liệu, cũng tập tành này nọ lên là cũng biết được 1 chút gì đấy gọi là có tí :).
mong ac tư vấn thêm cho e để theo đuổi ngành này đặc biệt là về 2 mảng RE và Malware, nếu forum có ai ở SG nhận đệ tử thì cho e theo để nâng cao kiến thức ạ.
em xin chân thành cảm ơn mọi người.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Mình cũng tư vấn ba cái vụ này nhiều rồi =]], cuối cùng mình chỉ đúc rút ra duy nhất một câu và mong bạn suy nghĩ kỹ về câu này giùm mình, nếu thực sự bạn muốn theo đuổi an ninh mạng(RE và Malware):
Code C/C++, Code và code.
Đến lúc bạn thành thạo code, tự nhiên học những thứ liên quan sẽ dễ dàng và dễ hiểu hơn rất nhiều. Làm ơn đừng hỏi lại là tại vì sao. Chỉ cần "code" và tự mình debug. Đừng cố theo đuổi quá nhiều thứ phức tạp. Bắt đầu với những code từ print"hello\n"

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Ban vào box malware đọc nhé :D

Comment
Bên trên