Đột nhập máy tính trong mạng Lan phần II

Hackerstudent93

VIP Members
30/09/2013
38
340 bài viết
Đột nhập máy tính trong mạng Lan phần II
Hi all,

Hôm nay mình đã trở lại và trong bài hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn thực hiện đột nhập vào một máy tính trong mạng Lan Phần II với Veil + Social Engineering + Beef + Mitmf.

Thực hiện ý tưởng này dựa trên việc bạn không thể hacking vào một máy tính bất kỳ thông qua khai thác lỗ hỏng 0 day
:rolleyes:

Ý tưởng: ...............................

Mọi người xây dựng ý tưởng ở đây. lần này mình sẽ không post bài ngay mà đợi ý tưởng của các bạn
:)

Mọi người có thể tham khảo Phần I ở đây:

https://whitehat.vn/threads/13357-D...N-voi-Beef-Mitmf-Veil-Evasion-Metasploit.html

Cám ơn tất cả mọi người :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Re: Đột Nhập Vào Một Máy Tính Trong Mạng Lan Phần II Veil + Social Engineering + Beef + Mtimf

Ý tưởng là ông bạn mình có 1 con bồ, em nó xài Win 7, dùng trình duyệt Chrome dạng Portable, đang có lỗ hổng 15-20days là bị... trái tim rỉ máu. Giờ làm sao đột nhập vào "lỗ hổng" này!?. :(

Mời các bạn tham gia Group WhiteHat để thảo luận và cập nhật tin tức an ninh mạng hàng ngày.
Lưu ý từ WhiteHat: Kiến thức an ninh mạng để phòng chống, không làm điều xấu. Luật pháp liên quan
Comment
Re: Đột Nhập Vào Một Máy Tính Trong Mạng Lan Phần II Veil + Social Engineering + Beef + Mtimf

backdoor;28575 đã viết:
Ý tưởng là ông bạn mình có 1 con bồ, em nó xài Win 7, dùng trình duyệt Chrome dạng Portable, đang có lỗ hổng 15-20days là bị... trái tim rỉ máu. Giờ làm sao đột nhập vào "lỗ hổng" này!?. :(

Thực hiện ý tưởng này dựa trên việc bạn không thể hacking vào một máy tính bất kỳ thông qua khai thác lỗ hỏng 0 day
. ==> Bạn nên xem lại phần I của mình và nghiên cứu tiếp ý tưởng phần II. khai thác lỗ hỏng 0day thực sự không hề đơn giản nếu không nói là khó. Muốn hacking vào máy tính người khác thực sự rất đơn giản nếu bạn biết cách nhìn nhận vấn đề và tư duy đúng chố. VD: Social Engineering.... trong diễn đàn cũng có nhiều bài bạn tham khảo thêm . Còn ban hỏi làm sao khai thác lỗ hỏng 15-20days thì phải lập topic khác để trao đổi thêm về vấn đề này nhé :)

Comment

oh thu vi day

Comment

Hóng phần II... :p

Comment
Thẻ
beef mtimf social engineering đột nhập máy tính
Bên trên